Tiêu Dao Truyền Kỳ

Nếu những người này đánh y như BC thì tốt rồi! Có thua cũng rút ra được kinh nghiệm. Ngặt cái,ai cũng chỉ "na ná" thôi bác ơi...Nếu BC có 1 nghề tay phải rồi thì bác ấy trade cũng vẫn chưa chính xác là trading for a living như các pros D. Guppy chẳng hạn...
ý là tui chả care ai đánh đấm thế nào, theo BC hay theo ai tui kệ. tui chỉ biết cái thân tui thui còn chưa xong, care gì nổi mọi ng. :D đánh đấm theo trường phái nào cũng dc, miễn là kiếm dc tiền & thanh thản. với tui đơn giản vậy thui. :D

Có ai biết bang chủ đánh dư lào đâu bác, chỉ là thầy bói xem voi thui, mong học được những cái bác ấy chỉ cho và áp dụng cho phù hợp với mình là tốt lắm rồi!
Theo em thì có những thời điểm tt dánh rất dễ đó là lúc thị trường tiền vào ào ạt, còn thị trường tiền vào ít toàn cáo chơi với cáo thì bảo sao không khó, bởi vậy muốn chơi dễ hay chơi khó là tùy người chơi, còn lúc nào cũng bắt mình phải kiếm tiền thì khó thật rùi.:1:
nói thiệt là mình còn chưa có đọc hết những gì BC viết nữa. mình có tật xấu là tự tôn cao :D nên chả nghe & làm theo ai cả. tự quan sát, tự đánh đấm, tự chịu, tự lau chùi vết thương và tự đứng dậy. Hết ./.

nói thiệt là mình còn chưa có đọc hết những gì BC viết nữa. mình có tật xấu là tự tôn cao :D nên chả nghe & làm theo ai cả. tự quan sát, tự đánh đấm, tự chịu, tự lau chùi vết thương và tự đứng dậy. Hết ./.
Cái đáng quí mà BC chia sẻ chính là phương pháp luận còn muốn trưởng thành được thì phải tự cọ sát mới nên người được. Đấy là cái mà em cần lúc mới bước vào thị trường còn đối với bác có thể là không cần vì bác tự nghiên cứu ra được.:1:

Cái đáng quí mà BC chia sẻ chính là phương pháp luận còn muốn trưởng thành được thì phải tự cọ sát mới nên người được. Đấy là cái mà em cần lúc mới bước vào thị trường còn đối với bác có thể là không cần vì bác tự nghiên cứu ra được.:1:
mình ko có ý thất kính với BC. vì mình chưa đọc nhiều và hết về BC nên ko dám có ý kiến gì. Cá nhân nghĩ vì mỗi ng mỗi cá tính khác nhau, điểm mạnh điểm yếu khác nhau. có khi pp hay nhưng nó ko hợp với mình thì cũng vô dụng. vì vậy, mình thích tự đào sâu mình hơn. điều đó cũng ko có nghĩa gạt qua tất cả những phân tích or pp của ng khác. nhưng chỉ mang tính tham khảo thêm cho phong phú đa dạng mà thui. và tránh mất thời gian vào ........việc của ng khác :D

ngày trước em tôn thờ TA,cưa bẩu TA là nghệ thuật, sau đó lân la qua FA và thấy FA cũng là một nghệ thuật.....
giờ thì em lại thấy là kiếm tiền từ chứng khoán một cách ổn định, lâu dài, nhàn tâm, vui vẻ... lại là một nghệ thuật :)
Khi nào em nới, chứng khoán là 1 nghề để theo đuổi thì lúc đó lại là 1 nghệ thuật

mình ko có ý thất kính với BC. vì mình chưa đọc nhiều và hết về BC nên ko dám có ý kiến gì. Cá nhân nghĩ vì mỗi ng mỗi cá tính khác nhau, điểm mạnh điểm yếu khác nhau. có khi pp hay nhưng nó ko hợp với mình thì cũng vô dụng. vì vậy, mình thích tự đào sâu mình hơn. điều đó cũng ko có nghĩa gạt qua tất cả những phân tích or pp của ng khác.
Nói riêng với các bác,ai vô cái thị trường quái ác này bước đầu cũng chưa hẳn là tham (biết gì đâu mà DÁM tham?!) . Sau đấy là ăn may,ăn mắn nên trúng mấy cú ngon (cờ bạc đãi tay mới)...Sau đấy nữa là càng đánh lớn càng thua...Thua rồi mới chịu học! Học rồi hành. Rồi vừa hành vừa học...Cuối cùng thì mới ngộ ra. Nhưng chẳng phải số đông ngộ ra đâu...Vì có đầy người chơi bao năm vẫn hỗn độn trong mớ bòng bong...Họ cố bào chữa,đỗ lỗi... Cuối cùng chả đi đến đâu.:(

Có nhiều bác trình độ khá cao...tất nhiên là ngôi sao, có bệnh... :21:
Tôi chỉ mạn phép nhắc lại lời BC thế này "trade mang tính cá nhân rất nhiều, vì thế mới đẻ ra cả triệu sys trade, có thể người nè thành công nhưng người khác thất bại ...." vì thế Bc cũng dấu sys của mình mà chỉ show phương pháp TA là lẽ đó
Theo thông tin thì Bc chỉ có nghề Trade, nhà không điều kiện vì HO qua USA, nếu trade không giỏi ..làm sao khá giả, ai trade mà không ..cut loss?.
có bệnh là ở trỗ....trỗ nè trên 50% coi Bc như 1 huấn luyện viên or teacher, mà các bác cứ nhảy lên vuốt râu..kỳ thực là lại vuốt râu AE ở đây, như vậy là không hay lắm :4::4::4:
Chúc các bác vui vẻ!

Tôi chỉ mạn phép nhắc lại lời BC thế này "trade mang tính cá nhân rất nhiều, vì thế mới đẻ ra cả triệu sys trade, có thể người nè thành công nhưng người khác thất bại ...." vì thế Bc cũng dấu sys của mình mà chỉ show phương pháp TA là lẽ đó
Theo thông tin thì Bc chỉ có nghề Trade, nhà không điều kiện vì HO qua USA, nếu trade không giỏi ..làm sao khá giả, ai trade mà không ..cut loss?.
có bệnh là ở trỗ....trỗ nè trên 50% coi Bc như 1 huấn luyện viên or teacher, mà các bác cứ nhảy lên vuốt râu..kỳ thực là lại vuốt râu AE ở đây, như vậy là không hay lắm :4::4::4:
Chúc các bác vui vẻ!

Quan điểm cá nhân thôi bác. Mỗi người nhìn người hoặc nhìn vụ việc theo một khía cạnh riêng...Tui hổng có ý kiến gì...Ngồi nghe thôi...Cảm ón bác ghé chơi!:)

Ở thị trường này,chỉ có bọn trẻ mới vỗ ngực,xưng tên (ngựa non háu đá). Chứ hổm nay tui chưa thấy bác nào thực sự có cái gan đó! Ở đây,chúng ta gọi nhau là "đồng chí" (cùng chung chí hướng) thì biết gì chỉ dẫn cho nhau. Chứ đừng ẩu đả(?). Vui vẻ thì tình bạn sẽ kéo dài lâu. Dù không có tình bạn thì cái mình chỉ dẫn lại hay ho vẫn bám trụ. Có phải không mấy bác?

Chúc các bác vui vẻ!
hề hề...hổng có ai coi thường BC hay mọi ng đâu bác ơi. bác open mind nó sẽ dễ chịu hơn. :D mà là teacher thì ko.... vuốt râu dc hả bác? tui thấy thầy với trò chất vấn nhau hoài nhưng vẫn trân quí nhau mà. nghĩ đơn giản theo khía cạnh trao đổi chia sẻ cho nó nhẹ nhàng. :D

hề hề...hổng có ai coi thường BC hay mọi ng đâu bác ơi. bác open mind nó sẽ dễ chịu hơn. :D mà là teacher thì ko.... vuốt râu dc hả bác? tui thấy thầy với trò chất vấn nhau hoài nhưng vẫn trân quí nhau mà. nghĩ đơn giản theo khía cạnh trao đổi chia sẻ cho nó nhẹ nhàng. :D
Bác Lộc,mai mốt bác có thể mang mồi của bác vô đây tui giúp bác một tay!:) Tui thích hai chữ "open mind" của bác. He he...

Ở thị trường này,chỉ có bọn trẻ mới vỗ ngực,xưng tên (ngựa non háu đá). Chứ hổm nay tui chưa thấy bác nào thực sự có cái gan đó! Ở đây,chúng ta gọi nhau là "đồng chí" (cùng chung chí hướng) thì biết gì chỉ dẫn cho nhau. Chứ đừng ẩu đả(?). Vui vẻ thì tình bạn sẽ kéo dài lâu. Dù không có tình bạn thì cái mình chỉ dẫn lại hay ho vẫn bám trụ. Có phải không mấy bác?
Nói riêng với các bác,ai vô cái thị trường quái ác này bước đầu cũng chưa hẳn là tham (biết gì đâu mà DÁM tham?!) . Sau đấy là ăn may,ăn mắn nên trúng mấy cú ngon (cờ bạc đãi tay mới)...Sau đấy nữa là càng đánh lớn càng thua...Thua rồi mới chịu học! Học rồi hành. Rồi vừa hành vừa học...Cuối cùng thì mới ngộ ra. Nhưng chẳng phải số đông ngộ ra đâu...Vì có đầy người chơi bao năm vẫn hỗn độn trong mớ bòng bong...Họ cố bào chữa,đỗ lỗi... Cuối cùng chả đi đến đâu.:(
tiếp lời bác, để bày tỏ cái nhìn của mình, thật ra cái đoạn bold và phần quote của bác trên, tui cho nó là chuyện bình thường, qui luật tất yếu, như quá trình diễn ra của sự trưởng thành, như con trẻ phải té đôi ba lần mới biết đi, và phải biết đi mới biết chạy dc. đừng ghét & xem nhẹ điều đó. :D

Back