Tiêu Dao Truyền Kỳ

thế thì sẽ là cuộc chiến của các siêu máy tính với các nhà toán học thiên tài Quant hay việt hóa gọi là Quăng rồi :D
trading is a man game ... where ..... :)

Mấy vị hình như không hiểu ý của tui rồi nha?:) "Hệ thống hoá các cuộc giao dịch bằng computer" có nghĩa là có entry,có exit (take-profit/stop-loss) đặt rõ ràng. Chứ không phải kiểu auto-trade bằng robots (EA) đâu...Hi hi...Để tránh bị xúc cảm điều khiển ấy mà. Như vế đầu tui nói đó...:)

Mấy vị hình như không hiểu ý của tui rồi nha?:) "Hệ thống hoá các cuộc giao dịch bằng computer" có nghĩa là có entry,có exit (take-profit/stop-loss) đặt rõ ràng. Chứ không phải kiểu auto-trade bằng robots (EA) đâu...Hi hi...Để tránh bị xúc cảm điều khiển ấy mà. Như vế đầu tui nói đó...:)
a ... em hiểu rồi :)
rất đồng ý. hoàn toàn nhất trí.
đang thịnh hành là lập trình cho tư duy NPL và hành động một cách khoa học, logic, lý trí, để không bị cảm xúc chi phối khi giao dịch.
http://nhasachkimdung.com/vn/nlp-tu-lap-trinh-cho-tu-duy-cua-ban-s.html
Good idea :)

a ... em hiểu rồi :)
rất đồng ý. hoàn toàn nhất trí.
cái đó đang thịnh hành là lập trình cho tư duy và hành động một cách khoa học, logic, lý trí, để không bị cảm xúc chi phối khi giao dịch.
Good idea :)
Hiểu ý tui rồi nha.:) Cái khoản này có nhiều điều để nói lắm. Chứ cái vụ vẽ,vẽ thì dễ như bỡn phải không @Định ?

Hiểu ý tui rồi nha.:) Cái khoản này có nhiều điều để nói lắm. Chứ cái vụ vẽ,vẽ thì dễ như bỡn phải không @Định ?
em đang là học trò nhỏ cắp sách đi học, thấy cái gì hay thì khoái lắm :)
cám ơn anh nhiều vì đã chia sẻ, em lại hóng anh triển chiêu tiếp vậy :) hì hì....

GT & GL

http://ebook.hoctroz.com/book_detail.php?bid=184
Có ebook luôn cho ai cần . Đọc đỡ buồn khỏi mất công ra ngoài mua sách :53:
cám ơn cụ, nếu được thì nên mua sách gốc thì hay :)
cái cảm giác đọc sách in rất thú vị và feelings.... điều mà sách điện tử KHÔNG bào giờ đem lại được :)
xin lỗi bác chủ... tối em remove mấy cái cmt tránh làm loãng topic của anh :)

cái cảm giác đọc sách in rất thú vị và feelings.... điều mà sách điện tử KHÔNG bào giờ đem lại được :)
Ồ, em có thói quen đọc trước ebook xem có hay không rồi mới mua về cất tủ ;). Sách hay còn để cho thế hệ sau đọc :).
Nhiều cuốn sách quý giờ tìm bản in rất khó , ngay cả ebook .

xin lỗi bác chủ... tối em remove mấy cái cmt tránh làm loãng topic của anh :)

@Định cứ để đó cho vui. Anh em tâm sự,chia sẻ,góp ý... Mắc gì gọi là "loãng'?:)

Chúc mừng bác nghe. Hi hi...Bác uýnh theo trường phái nào dzậy?
Tôi theo phân tích cơ bản thôi bác.Về PTKT tôi chỉ coi mỗi biến động của giá và khối lượng.Những đợt rút khỏi thị trường thì đơn giản cứ mua vào vài ba lần mà phải cutloss là tôi dừng thôi.Dễ làm khó bỏ vậy mà thoát chết.

Back