Tiêu Dao Truyền Kỳ

Ok,vậy đúng rồi. Như chúng ta thấy thì support của VNIndex hiện giờ là góc 4x1 (15 độ). Tạm thời là vậy thôi,chứ forward-test mà! Đâu phải back-test đâu.:) Ta cũng có thể thêm công cụ đo sức mạnh của trend bằng ADX chẳng hạn. Ai có ý kiến thì chia sẻ nha.

Last edited:
Ok,vậy đúng rồi. Như chúng ta thấy thì support của VNIndex hiện giờ là góc 4x1 (180 độ). Tạm thời là vậy thôi,chứ forward-test mà! Đâu phải back-test đâu.:) Ta cũng có thể thêm công cụ đo sức mạnh của trend bằng ADX chẳng hạn. Ai có ý kiến thì chia sẻ nha.

Support ở 4x1 nhưng anh KK ơi, góc đi của giá khác nhau sẽ rơi vào những điểm khác nhau trên 4x1, lúc đó giá trị Support sẽ khác ?

P/S: Lần này để timing Gann và Ichi đọ nhau xem có khớp ko nào :71:

VNI 21.5.2015.png

Support ở 4x1 nhưng anh KK ơi, góc đi của giá khác nhau sẽ rơi vào những điểm khác nhau trên 4x1, lúc đó giá trị Support sẽ khác ?

View attachment 1178
Ichimoku thì anh chưa bao giờ rờ tới.:) Hi hi...Cho nên không thấy được cái ý của em. Sorry. Nhưng mà sẽ có lúc học tới...:)

Như cái Gann Fan của Cào vẽ độ chính xác lắm. Anh thì không có cả Ami lẫn Meta nên VNIndex chỉ vẽ bằng mắt thôi...

Cái support 4x1 đó em,khi nào nó gẫy thì sẽ di chuyển tiếp xuống thấp hơn và cứ support lại trở thành resistence...Tới đâu ta tính tới đó...Kim đồng hồ chạy...

View attachment 1178
My ichi idol [emoji106], xin hỏi 01 câu ạ: từ ngày ngcứu ichi, kết quả trade có cải thiện tí nào không cụ? Chưa cần quan tâm đến chuyện phân tích đúng / sai.

Ý anh KK là vầy ah? Nhưng gốc tọa độ của GF mình đặt ở đâu cho hợp lý bây giờ ??? :39:

View attachment 1177
Vẽ thế này em thấy bất ổn quá, nếu dịch cái Fan lên, góc 4x1 sẽ khác, chưa tính việc thay đổi số lượng nến trên đồ thị. Ngày xưa vẽ trên giấy, vụ zoom in/out là không thể, do đó, góc nhìn không khác nhau là mấy.[emoji17]

Price Action + Ichimoku (Timing + Formation) = 8/10 - Experience + Psychology = 6.5/10 :24: Vẫn non xanh lắm cụ ah :20:
Analysis & psychology nó là một cái vòng, tác động qua lại, từ từ hiệu quả se lên theo.
Như các cụ ngày xưa, họ còn vẽ tay từng ngày cơ, lập lại hàng ngày, thật là kiên nhẫn, qua đó giúp luyện tâm lý luôn.[emoji106]

Analysis & psychology nó là một cái vòng, tác động qua lại, từ từ hiệu quả se lên theo.
Như các cụ ngày xưa, họ còn vẽ tay từng ngày cơ, lập lại hàng ngày, thật là kiên nhẫn, qua đó giúp luyện tâm lý luôn.[emoji106]
Bây giờ cụ tưởng tượng mình là MM, đặt mình vào vị trí đó cụ sẽ làm gì ngày mai? :26:

Đúng roài cụ.
Em chẳng làm gì cả, nếu là MM thì em ngồi chơi xơi nước, thu phế, và cố gắng tạo cái game thật hấp dẫn (Trái phiếu, Options, Future, T+0,...) để thu hút càng nhiều người tham gia càng tốt. Chỉ những lúc hoảng loạn hay tham lam quá độ, em mới hành động để kéo nó về mức cân bằng ạ !:1:

Mà em ơi,MMSs hay gì gì cũng muốn kiến ăn. Giả dụ họ muốn gài bẫy chẳng hạn,nếu bẫy không khéo vẫn bị mất mồi,gẫy tay như thường!:D MMs hay BBs gì cũng vậy thôi.:)
Hehe. Em đang muốn tích phưn tí thoai. Nếu như anh là MM lắm tiền nhiều cổ, anh sẽ làm gì ngày mai? :4:

Hehe. Em đang muốn tích phưn tí thoai. Nếu như anh là MM lắm tiền nhiều cổ, anh sẽ làm gì ngày mai? :4:
Đó,thì ý anh là vậy. Anh chống tư tưởng thị trường có đạo diễn là vì có bao nhiêu BBs,MMs chứ phải 1 chú đâu mà muốn làm gì cũng được?:) Chú nào cũng tham,cũng muốn tư lợi,cũng muốn tiền vô tay mình thôi...

Đó,thì ý anh là vậy. Anh chống tư tưởng thị trường có đạo diễn là vì có bao nhiêu BBs,MMs chứ phải 1 chú đâu mà muốn làm gì cũng được?:) Chú nào cũng tham,cũng muốn tư lợi,cũng muốn tiền vô tay mình thôi...
Uh, TT có rất nhiều BBs và ai cũng muốn kiếm ăn, vậy họ kiếm ăn bằng cách (như thế) nào? Vậy ta thử suy luận cách họ làm để rồi ăn theo, đó cũng là 1 phương pháp ko tồi anh nhỉ. :39:

Back