Tích phân lung tung

Cụ có hàng sẵn không chịu bán khổ thế :D
Các cụ @xBuu @Nhất Tâm vào giải ảo giúp cụ Te phát :D
Em có dính một phát gần đây và hậu quả đến bh là PVB :
Mua 52-53 ôm gần hai tuần nhảy phát lên 61 giờ thì lõm :)))). Thậm chí còn bình tuân 56 .
Giơ quyết tâm thấy lãi hơn chục % trong thời gian ngắn là táng liền :D

Em có dính một phát gần đây và hậu quả đến bh là PVB :
Mua 52-53 ôm gần hai tuần nhảy phát lên 61 giờ thì lõm :)))). Thậm chí còn bình tuân 56 .
Giơ quyết tâm thấy lãi hơn chục % trong thời gian ngắn là táng liền :D
Em lãi hơn 2 chục % giờ còn có 5%. Bách nhục bác ợ

Bọn dầu giảm ghê quá.

Anh ơi, cái hình danh sách cổ phiếu dầu khí của anh ở trên lấy từ trang web nào hay mua ở đâu vậy? Em muốn tìm nhóm cổ phiếu ngân hàng và tiêu dùng, anh chỉ giúp em với. Cám ơn anh ạ.

Em lấy từ Reuters. Các bác cần nhóm ngành nào, có thể liệt kê các cổ phiếu trong ngành và các tiêu chí cần tìm (Vốn hóa, p/e, p/b, eps, giá sổ sách, % biến động giá...) thì em gửi file excel.

Last edited by a moderator:
Uber Taxi

Ngày đầu kiểm tra, TP.HCM xử phạt 5 xe taxi Uber

Tài xế Nguyễn Quang Bình (29 tuổi, ngụ Q.Tân Bình - người lái xe nói trên) không xuất trình được giấy tờ liên quan nên đã bị thanh tra giao thông giữ phương tiện và một sổ kiểm định xe. Đồng thời lập biên bản hành chính với lỗi “kinh doanh vận tải bằng ôtô mà không đăng ký kinh doanh, giấy phép kinh doanh vận tải theo quy định”.

http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-...-tra-tphcm-xu-phat-5-xe-taxi-uber/677616.html

--> Bước đầu gian nan rồi:(

2 em mới đang lỗ (NTL 16,5; SCR 10,7), mai về.
Có sẵn: APC (17,4), ITA (8,7).
Mai chắc mua SHS cho có cổ chứng.
Cái đống BĐS mai về cụ có cảm xúc gì không ?Sao em Update cái chart VN30 xong, thấy khả năng mai điều chỉnh giá chờ Mua sâu hơn hôm nay :39:

Cái đống BĐS mai về cụ có cảm xúc gì không ?Sao em Update cái chart VN30 xong, thấy khả năng mai điều chỉnh giá chờ Mua sâu hơn hôm nay :39:
Không có cảm xúc gì cụ. Nếu mai dao động mạnh trong phiên thì tìm cách hạ giá vốn. Mua bán nhẹ nhàng không lo nghĩ :D

Uber Taxi

Ngày đầu kiểm tra, TP.HCM xử phạt 5 xe taxi Uber

Tài xế Nguyễn Quang Bình (29 tuổi, ngụ Q.Tân Bình - người lái xe nói trên) không xuất trình được giấy tờ liên quan nên đã bị thanh tra giao thông giữ phương tiện và một sổ kiểm định xe. Đồng thời lập biên bản hành chính với lỗi “kinh doanh vận tải bằng ôtô mà không đăng ký kinh doanh, giấy phép kinh doanh vận tải theo quy định”.

http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-...-tra-tphcm-xu-phat-5-xe-taxi-uber/677616.html

--> Bước đầu gian nan rồi:(

Bộ trưởng Thăng: Sao không hợp pháp hóa cho Uber?

“Rõ ràng là loại hình kinh doanh này có giá thấp hơn so với taxi thông thường. Chi phí thấp, người dân thấy lợi khi sử dụng. Trên thế giới người ta đã ứng dụng rồi, vậy tại sao ta không làm. Nếu loại hình kinh doanh bằng phần mềm Uber chưa được quy định tại các văn bản quy phạm pháp luật, các Nghị định, Thông tư, hướng dẫn, mình có trách nhiệm bổ sung để hợp pháp hoá. Phải làm sao để thuận cho quản lý nhưng tiện lợi cho người dân”, Bộ trưởng chỉ đạo.

"Thể chế chính sách phải thật đơn giản, bỏ ngay tư tưởng không quản được thì cấm”. Bộ trưởng nói.

http://dantri.com.vn/xa-hoi/bo-truong-thang-sao-khong-hop-phap-hoa-cho-uber-1002716.htm

Nghe nói lọt lỗ tai sướng dễ sợ:53.jpg:

Nathan Lee có cái gì mà drop thế cụ Te ơi? Rủ em lên tàu chung ạ? :1:
Đang tăng 3 xị đấy. Hôm nay GDKHQ cổ tức 1k:53.jpg:
Style của em rất thích hưởng cổ tức bằng tiền.:56.jpg:
Trong tủ có em SFI, nhận cổ tức muốn xỉu, 65% từ đầu năm:heo09:

Back