Thị trường trứng gà

Lần đầu call TNH là ở 1, mình cũng mua :))) sau này mới biết sai ở đâu, nhưng lúc đó mình ko biết là mình đã sai, mà tính thì lỳ, đã sai là phải muốn biết tận cùng cái sai khi nào vô phương cứu chữa thì mới out, bán ở 2. Sau này có mua ở 3 thì lại là 1 quá trình nhận thức rất khác rồi. Đoán là sẽ có vài người mua theo nhưng ko thấy ai trách cứ gì nhưng tính mình lúc nào cũng áy náy :2:ngu đã đành còn kéo người khác chết chung.
Nay T3 cutloss BID, nhưng nhờ có chỉ cho @chian 1 chút kiến thức (bữa giờ nghiên cứu nhũn não rồi hay sao mà ko thấy đâu) và nghiệm lại theo hướng đó nên cũng đã tự nhận thức dc mình chưa tốt chỗ nào trong case này nên mặc dù lỗ nhưng rất vui vẻ, lần sau nhưng kiểu lỗ như này sẽ ít xảy ra với mình (bulltrap trong sw (tích lũy) )
https://cafef.vn/phi-vu-thua-dam-cu...n-thi-phai-di-duong-dai-20220224223538863.chn
Đi đường dài bao giờ cũng tốt hơn đi tắt nhưng quan trọng là PHẢI ĐI ĐÚNG ĐƯỜNG.
Trading for living thì dài là bao lâu anh nhỉ?

Có 1 lời khen thật lòng (ít khi khen ai) là anh là người biết đặt câu hỏi :)
Trading for living là ko có ranh giới rõ ràng, nó phụ thuộc vào thế giới quan và nhân sinh quan của chính người đang thực hiện nó. Có lúc T3 đã thấy sai có lúc T20 vẫn lẩn quẩn trong đầu mình sai chưa, sai ở đâu...Cũng như mức độ trưởng thành của những người từ xưa giờ sẽ cao hơn người mới bắt đầu vài năm nay nhưng những người vài năm nay sẽ học dc nhanh và nhiều hơn nếu chịu khó.
Ví dụ rõ hơn là chưa bán TNH,NKG...dù mua ở vùng đáy và thậm chí mua thêm nếu có giá thấp, chỉ đơn giản thấy nó chưa có đủ dk gì để bán, chỉ là dk mua thêm chỉ dựa vào cảm giác chỉnh thấp thì mua thôi. Rõ ràng là tiến bộ hơn ngày xưa dù cũng cùng là lướt sóng nhưng do năng lực tăng tiến chứ ko phải ăn may.

Last edited:
Có 1 lời khen thật lòng (ít khi khen ai) là anh là người biết đặt câu hỏi :)
Trading for living là ko có ranh giới rõ ràng, nó phụ thuộc vào thế giới quan và nhân sinh quan của chính người đang thực hiện nó. Có lúc T3 đã thấy sai có lúc T20 vẫn lẩn quẩn trong đầu mình sai chưa, sai ở đâu...Cũng như mức độ trưởng thành của những người từ xưa giờ sẽ cao hơn người mới bắt đầu vài năm nay nhưng những người vài năm nay sẽ học dc nhanh và nhiều hơn nếu chịu khó.
Ví dụ rõ hơn là chưa bán TNH,NKG...dù mua ở vùng đáy và thậm chí mua thêm nếu có giá thấp, chỉ đơn giản thấy nó chưa có đủ dk gì để bán, chỉ là dk mua thêm chỉ dựa vào cảm giác chỉnh thấp thì mua thôi. Rõ ràng là tiến bộ hơn ngày xưa dù cũng cùng là lướt sóng nhưng do năng lực tăng tiến chứ ko phải ăn may.
Biết bản thân mình dở nên hỏi luôn mồm anh ợ. Được cái là người ta thấy tội thì cũng thương tình chỉ đường cho :1:

Sao anh biết:1:
@Casper12 đoán là dùng từ sai, khi mới đúng.
Nói tới biết thì mỗi người sẽ mỗi khác do cách tiếp cận và khả năng tiếp cận là khác nhau. Một người đã biết thì sẽ có cách hành xử cho phù hợp bản thân cho nên những nguyên tắc này nọ như -8%, + 20%...lúc đó sẽ thành miễn cưỡng do người ta chưa biết mà chỉ mới gọi là tìm cách chống lại tt cho phù hợp thôi. Bữa giờ cũng chỉ anh @chian cách nhìn tt như 1 dòng nước còn việc anh ấy ngộ dc ra dc gì cho phù hợp bản thân thì còn tùy, chứ càng rập khuôn theo người nào đó càng dễ chết.

Thằng bạn ĐH của vợ đầu năm ngoái bỏ vào ít tiền, đỉnh điểm ~x6, giờ vẫn x4, mua full DIG từ 6x, lên đỉnh vòng xuống vẫn y nguyên, có những kiểu may mắn 1 lần nhưng không có quá nhiều bài học thì ko đủ tự tin để tìm những cơ hội khác. Lâu nay nhà có việc nên cũng ko liên lạc ai mấy, chưa phỏng vấn nó dc :))) nhưng đoán.
Đồng nghiệp của vợ dc phím mua lãi thì vui, mình bảo vợ người ta thấy may mắn và vui vẻ chứ trên nền tảng chồng trào máu hàng ngàn lần rồi :2cool_beated:niềm vui người nay là nỗi buồn người khác.

Attachments

38.6 KB · Views: 28
    33.4 KB · Views: 28
Thằng bạn ĐH của vợ đầu năm ngoái bỏ vào ít tiền, đỉnh điểm ~x6, giờ vẫn x4, mua full DIG từ 6x, lên đỉnh vòng xuống vẫn y nguyên, có những kiểu may mắn 1 lần nhưng không có quá nhiều bài học thì ko đủ tự tin để tìm những cơ hội khác. Lâu nay nhà có việc nên cũng ko liên lạc ai mấy, chưa phỏng vấn nó dc :))) nhưng đoán.
Đồng nghiệp của vợ dc phím mua lãi thì vui, mình bảo vợ người ta thấy may mắn và vui vẻ chứ trên nền tảng chồng trào máu hàng ngàn lần rồi :2cool_beated:niềm vui người nay là nỗi buồn người khác.
Anh cảm xúc thế. Nhất mực thông minh thì lại không nên cảm xúc quá, bị giằng giữa 2 thứ nó khổ....

Cơm mà mua giá cao với cả lưng chừng thế anh nhỉ?

Cơm mà mua giá cao với cả lưng chừng thế anh nhỉ?
Thì hôm Putin công nhận 2 thằng ly khai 22/2 đó, mình coi báo trên dt buột miệng bảo chắc nay mua dc cp tốt, rồi vợ mình nghe thế mới nói chị đồng nghiệp nay mua dc chứ lúc đó cũng ko biết là mình nói mua cp tốt là cp gì đâu. Giá cao là so với đáy chứ gần tốt nhất của hôm đó rồi.

Vừa về bờ hôm qua với giờ mới hiểu hiểu ý anh hỏi. Thứ nhất là có ít nhất 2 cái tk cho mục đích dài ngắn khác nhau, thứ hai là tôi chọn cty nào cho rút sức mua dc, lãi thì rút ăn tạm, ko cần phải bán, nên chả có áp lực T gì cả, quan trọng là có lãi ko thôi. Giả như a có 100t lãi dc 5t anh rút 5t ko cần bán cũng dc hay anh tạm lỗ 5t anh rút 5t, vốn anh còn 90t ko cần bán cũng dc, cty ghi hết phần rút đó vào nợ.
@chian thất nghiệp hơn 3 năm nay gõ chứng ăn bánh mỳ qua ngày thôi anh.

Vừa về bờ hôm qua với giờ mới hiểu hiểu ý anh hỏi. Thứ nhất là có ít nhất 2 cái tk cho mục đích dài ngắn khác nhau, thứ hai là tôi chọn cty nào cho rút sức mua dc, lãi thì rút ăn tạm, ko cần phải bán, nên chả có áp lực T gì cả, quan trọng là có lãi ko thôi. Giả như a có 100t lãi dc 5t anh rút 5t ko cần bán cũng dc hay anh tạm lỗ 5t anh rút 5t, vốn anh còn 90t ko cần bán cũng dc, cty ghi hết phần rút đó vào nợ.
Thế đợt ra Bắc vừa rồi chắc anh kết hợp tìm việc :24:.

Thế đợt ra Bắc vừa rồi chắc anh kết hợp tìm việc :24:.
Đi chơi thôi, chưa từng có ý định nghiêm túc đi làm lại trừ một số việc của gia đình :))) nên dạo này cũng hơi ko tiện.
Ttck mà anh sống đc bằng thực lực của mình thì thấy mọi việc rồi sẽ nhẹ nhàng thôi. Đang cố gắng đạt đc siêu năng lực như Batman :)

NAV tầm 5 tỏi thì trade 4 living theo style của anh ổn chưa ạ?

1 trường hợp thú vị, mua ko tốt nhưng ko đủ cơ sở để bán.
Hay điểm mua là ngày 28/1 (trường phái anh TuanMinh chắc mua điểm này); nếu đúng thế thì bây giờ đang tiêu hóa cái ăn lai của con nặng mông này. Hay anh phải viết thêm 1 con quái thú F1 cho những ca đặc biệt trong list riêng?

Hay điểm mua là ngày 28/1 (trường phái anh TuanMinh chắc mua điểm này); nếu đúng thế thì bây giờ đang tiêu hóa cái ăn lai của con nặng mông này. Hay anh phải viết thêm 1 con quái thú F1 cho những ca đặc biệt trong list riêng?
Đúng rồi, phải mua 28/1 giống GMD BVH vậy, trước tết. Tôi luôn muốn tốt hơn nhưng vợ tôi ko cho nữa, bảo ko cần phải làm tốt hơn mà lo kiếm nhiều tiền đi đã, khổ vậy đó, đàn ông mơ lý tưởng, phụ nữ cần bình yên.

Back