Thị trường Bất Động Sản Việt Nam

Cuộc chiến ấy thì không liên quan đến chúng ta, nhưng hậu quả của cái bãi rác thì sẽ tồn tại từ lâu đến rất lâu. Và thế là ruồi muỗi đánh nhau, mấy con trâu lãnh đủ. Tội nghiệp cho Phú Mỹ Hưng, khu đô thị kiểu mẫu của cả miền nam đột nhiên sa vào cái bẫy cò ke này. Chả hiểu trời xui đất khiến thế nào mà mình lại bán luôn miếng đất cuối cùng phía này vào cuối năm ngoái. Chắc là cô thương, nhắc thầm.

Em vừa gọi cho bạn sống ở Cảnh Viên hỏi tình hình, cũng không nghiêm trọng lắm đâu ạ. Nó cười ngất kể ngày trước khi còn sống ở Copenhagen có ngày cả thành phố sặc mùi như mùi phân tươi nữa cơ, ở đây mùi chỉ như cám lợn thiu thôi, mà lúc có lúc không nên vẫn sống tốt :24::24::24:

Lâu lắm mới thấy bác chuyên gia BDS xuất hiện. Dạo này khỏe không bác?
Thanks bác, dạo này BĐS cũng đỡ, nên mình cũng thấy khỏe...:1:
mấy bác dạo này lướt lát đầu tư gì BĐS không? hay chơi Chứng hết rồi

@lucsi :cho em hỏi nhờ,có nhà khoảng 350 m2,10.5*35m,DTXD ~800M2 tại khu nhà thờ Chí Hoà P7,Q.TB TP.HCM,hẻm 12m.Giá 18 tỷ anh thấy ngon ko?
Dự định mua làm chia phòng cho thuê hoặc có kế hoạch làm trường mầm non.

• Like
Reactions: wjo
@lucsi :cho em hỏi nhờ,có nhà khoảng 350 m2,10.5*35m,DTXD ~800M2 tại khu nhà thờ Chí Hoà P7,Q.TB TP.HCM,hẻm 12m.Giá 18 tỷ anh thấy ngon ko?
12m là đường nội bộ rồi; giá có vẻ ok...tuy nhiên mình không rành khu này.
tính bài cho thuê phòng có lẽ ra ~ 4% năm, mẫu giáo thì chịu không tính nổi. Có vẻ phù hợp vơi dân địa phương khu vực đó do không có cửa tăng giá đột biến.
Còn nếu đầu tư khắp nơi thì nhiều chỗ vẫn bài thuê phòng ăn 4-5% và chờ đợi tăng giá ngon hơn.

12m là đường nội bộ rồi; giá có vẻ ok...tuy nhiên mình không rành khu này.
tính bài cho thuê phòng có lẽ ra ~ 4% năm, mẫu giáo thì chịu không tính nổi. Có vẻ phù hợp vơi dân địa phương khu vực đó do không có cửa tăng giá đột biến.
Còn nếu đầu tư khắp nơi thì nhiều chỗ vẫn bài thuê phòng ăn 4-5% và chờ đợi tăng giá ngon hơn.
Hi bác,
em có người bạn muốn cho thuê hoặc bán 02 căn hộ tại Masteri Quận 2, tầng 40 ngay dưới penthouse tòa T4 và 01 căn duplex đối diện hồ bơi tòa T5. Bác có ý định hay có người quan tâm giới thiệu em nhé.
Thank you bác.

Từ khi biết đến cái trò cờ bạc hợp pháp và yêu nước này, kinh nghiệm đáng giá nhất là đừng giỡn mặt Tây

Từ khi biết đến cái trò cờ bạc hợp pháp và yêu nước này, kinh nghiệm đáng giá nhất là đừng giỡn mặt Tây
Ko nhịn dc cười với bác Tí . Ngẫm lại " siêng " đóng thuế thì toàn là quá yêu nước .

Hiện e thấy hình như có làn sóng đầu tư bđs ngách, bđs địa phương. Các a/ch chuyên gia bđs thấy sao?

Có vốn đầu tư phòng cho thuê "trung cao cấp" nhắm vào đối tượng sinh viên và dân văn phòng cũng là một hướng an toàn và hiệu quả. Nhu cầu trong phân khúc này khá cao, hiện giờ cung không đáp ứng nổi cầu. Có thể tham khảo mô hình đó (dạng sang) ở ngay đầu ngõ trường đại học HUTECH ở địa chỉ 475A Điện Biên Phủ, Phường 25 Bình Thạnh Hồ Chí Minh

Back