Tay to ra khơi kéo lưới, thân cò đánh dậm bờ ao...

Em bán DRH, CNT các bác ạ... KSS bán xong trần vẫn khỏe, hơi tiếc... thực ra chuẩn bị tư tưởng ăn bằng lần rồi nhưng nói thì dễ làm mới khó...
cả 3 sẽ trần thêm vài phiên nữa, CACO ạ ! mấy ngày nữa, sẽ cần có người an ủi ... :p

chọc ghẹo em thôi, chứ a có khác gì đâu ! :(
ae ta ôm cp cỏ mà tâm thế bất an quá nhỉ ?
mắt thấy rõ hàng còn tăng mạnh, nhưng lòng xốn xang như đứa ăn vụng, chưa đúng, như đứa ăn trộm í: nghe tiếng lá rơi là vứt hết bỏ chạy ! :p

ae ta vẫn bị các lời răn ám ảnh sâu đậm quá, có phải không ? :D

Last edited by a moderator:
Em bán DRH, CNT các bác ạ... KSS bán xong trần vẫn khỏe, hơi tiếc... thực ra chuẩn bị tư tưởng ăn bằng lần rồi nhưng nói thì dễ làm mới khó... mình lại tự an ủi con chim sẻ trong lòng bàn tay hơn con gà trống trên nóc nhà haizzz...
Ơ, các anh ai cũng chạy hết roài thế tay to nó chạy vào đâu:emoticon-00122-itwasntme:

anh Cá công nhận thiêng thật, nhìn chúng nó chưa muốn lui nhưng mình cứ hãi hãi là... giờ là tháng 3, sang tháng 4 còn 1 loạt tin tốt từ DN, nhưng mấy thằng dặt dẹo này làm gì có tin tốt nên thôi theo được từng nào hay từng đó... nhỡ kẹp thì tiêu...

anh Cá công nhận thiêng thật, nhìn chúng nó chưa muốn lui nhưng mình cứ hãi hãi là... giờ là tháng 3, sang tháng 4 còn 1 loạt tin tốt từ DN, nhưng mấy thằng dặt dẹo này làm gì có tin tốt nên thôi theo được từng nào hay từng đó... nhỡ kẹp thì tiêu...
Thế lại phải cấu tê tái hả anh Cá Cờ?
Mấy thằng dặt dẹo (hay còn gọi là sida) thì tin tốt hay xấu gì anh Cá heo cũng cho vào lưới hết, qua tay ảnh nó lại bóng loáng sáng ngời thôi:hes:

Thế lại phải cấu tê tái hả anh Cá Cờ?
Mấy thằng dặt dẹo (hay còn gọi là sida) thì tin tốt hay xấu gì anh Cá heo cũng cho vào lưới hết, qua tay ảnh nó lại bóng loáng sáng ngời thôi:hes:

Môn này là môn chơi hàng nóng anh ơi. Đã chơi hàng nóng thì không cần biết bố nó là thằng nào hay con nó là ai... chỉ có múc...
Còn môn chơi hàng nguội nữa, môn này ngược với chơi hàng nóng...
Môn ăn theo nói leo... môn này thì dở dở ương ương, biết một tý... nhưng đừng biết kỹ là được..

Em cắt ra vừa câu vìu vừa cho dễ đọc, kẻo các bác lại bảo ngộ chữ...

Lý thuyết quản trị danh mục đầu tư, quản lý rủi ro thì nhiều mà cao siêu lắm. Ví dụ kiểu thế này: Mục tiêu của quản lý danh mục đại để là nhằm hạn chế rủi ro hay nói khoa học là quản lý danh mục đầu tư là nghiên cứu, lựa chọn cách thức kết hợp các loại chứng khoán riêng lẻ với các mức rủi ro khác nhau vào một tổ hợp đầu tư (danh mục đầu tư) để giảm rủi ro đầu tư với mức (lợi nhuận kỳ vọng xác định trước tương ứng) hoặc để tăng lợi nhuận kỳ vọng cho danh mục đầu tư mà không làm tăng rủi ro (Nguồn: sao chép đâu đó).

về cái chỗ sai trong định nghĩa này không bàn ở đây (gì mà không làm tăng rủi ro; rồi lợi nhuận xác định???? có mơ không ???)

Chỉ biết với cổ phiếu cỏ mà đa dạng hóa đầu tư theo lý luận ma giáo nó thế này:

1. Rủi ro càng cao đòi hỏi lợi nhuận càng cao (lưu ý, là đòi hỏi nhé, chứ không phải đương nhiên rủi ro cao lợi nhuận cao. Rủi ro có thể rất cao nhưng lợi nhuận =0 trong lúc thị trường tăng ầm ầm chắc ai cũng gặp vài lần, đau lắm). Hệ quả: Phải múc nhiều thằng, toàn thằng lởm ai mà biết thằng nào tăng trước, thằng nào sau, thằng nào được vào/ra list margin, cảnh báo, thậm chí hủy niêm yết, dừng giao dịch???

2. Mục tiêu khi đầu tư cổ phiếu cỏ là danh mục cổ phiếu tăng tối đa, có thể không từng lúc nhưng lần lượt phải tăng. Tại sạo? tại thằng nào không tăng, tăng yếu mình bán luôn haha. Tiền có nhiều đâu mà giữ lại cho danh mục tối ưu với cân bằng... vậy là phải open minded, múc cổ phiếu cỏ, đầu óc tư duy phải thoáng... như lời bác Cá heo, lính mới thường ăn đậm vì thế

3. Sẵn sàng tư tưởng ăn bằng lần.... Bản chất của đầu tư CP cỏ là rủi ro vô đối. Bản chất của hedge fund, venture fund là sẵn sàng chấp nhận (cho dù đã có nghiên cứu thật kỹ trước khi bỏ tiền) 8/10 khoản đầu tư thua lỗ, nhưng chỉ 2 khoản thành công là đem lại lợi nhuận dư bù đắp cả 8 khoản lỗ kia. Kết luận: a. anh nào xui múc con lởm lởm giá 2-3 mà bảo ăn độ 50% đánh luôn (hoặc chửi, tùy...)... thử xem mấy thằng giá 2-3 3 tháng trước giờ giá bao nhiêu (nếu vẫn còn niêm yết hehe)? b. Kiên trì; c. Xem lại điều 1... Em phải dặn trước điều này, vì ví như các bác múc được con không tăng, thậm chí mất sạch tiền luôn còn được an ủi là đen, chứ múc được con hàng hot như PXM ăn 3 phiên trần đã vội bán sạch mà vợ (hoặc con/hoặc cả 2) nó biết thì nhục không kể siết các bác ạ...
Em đã từng vào PXM và cũng được ăn bằng lần rồi ạ. Ko dám vào nữa :emoticon-00100-smile:

Môn này là môn chơi hàng nóng anh ơi. Đã chơi hàng nóng thì không cần biết bố nó là thằng nào hay con nó là ai... chỉ có múc...
Còn môn chơi hàng nguội nữa, môn này ngược với chơi hàng nóng...
Môn ăn theo nói leo... môn này thì dở dở ương ương, biết một tý... nhưng đừng biết kỹ là được..
Biết kỹ lại suốt ngày tích phân - phân tích rồi ngắm hoa rơi phải ko ạ :D

Vâng biết kỹ quá đếch dám vào hàng đâu a ạ . Nghe hóng 1 tý , biết ngắm chart 1 tý là đủ chơi .

Đánh cổ phiếu cỏ có 3 phương pháp chính, theo như em cóp nhặt từ các nguồn khác nhau.

Chơi hàng nóng
Thực sự là đỉnh cao, đương nhiên. Các bác có thể theo dõi realtime tại đây http://vietcurrency.vn/threads/hang-nguoi-va-hang-nong.582/page-9#post-117443, hoặc tại đây http://vietcurrency.vn/threads/thoi-cua-lai-va-ai-va-run.340/

Bí kíp của môn này là không ngoại trừ 3 thông tin mã cổ phiếu, giá và sàn niêm yết, không cần (không nên thì đúng hơn) biết thêm thông tin nào khác. Biết thêm chỉ tổ đau đầu, run tay, lạc nhịp, nói chung là hại. Giống như luyện mấy môn công phu, cẩn thận tẩu hỏa nhập ma nếu cứ hay để ý vụn vặn kiểu hôm nay ăn gì, mấy h đi tắm, quần áo phơi cho vợ hay chưa...

Em nhắc lại bằng hình ảnh cho dễ nhớ

Đừng quan trọng là
View attachment 2768

Chỉ cần biết nó sẽ thế này

images

Là đủ các bác ạ. Sai lầm khi đầu tư CP là mua xong mới tìm hiểu... Với phương pháp đánh hàng nóng, mua là mua, chả có tìm hiểu trước sau gì cho đỡ mất thời gian hehe.... Thấy CP đang tăng là múc... có thể mới tăng, có thể đang tăng, hoặc đang tăng mà điều chỉnh là vào luôn, đừng có lăn tăn tên công ty không đẹp, chủ tịch HĐQT "cong", CEO nuốt lời, nhân viên hay trộm vặt văn phòng phẩm, và đương nhiên lỗ lãi, hay thoái vốn của CĐ lớn càng không quan trọng...

Khà khà, bác nói thế đau lòng anh em quá
Lọc hàng nóng cũng rất nhiều tiêu chí, dựa trên các tiêu chí đánh giá để mà xuống tiền
- Hàng lởm (lỗ ròng) có chơi thì cũng chỉ 1/10 vốn
- Hàng cơ bản tốt bị lãng quên khi trở thành hàng nóng múc ngay 1/3 vốn
- Hàng nóng bỏng tay đã tăng 1 nhịp rồi, oánh sóng mới 1/5 vốn
Nguyên tắc hàng nóng là cứ có giá sàn là té, tránh tuyệt đối ngồi nóc tủ ngắm
images

Khà khà, bác nói thế đau lòng anh em quá
Lọc hàng nóng cũng rất nhiều tiêu chí, dựa trên các tiêu chí đánh giá để mà xuống tiền
- Hàng lởm (lỗ ròng) có chơi thì cũng chỉ 1/10 vốn
- Hàng cơ bản tốt bị lãng quên khi trở thành hàng nóng múc ngay 1/3 vốn
- Hàng nóng bỏng tay đã tăng 1 nhịp rồi, oánh sóng mới 1/5 vốn
Nguyên tắc hàng nóng là cứ có giá sàn là té, tránh tuyệt đối ngồi nóc tủ ngắm
images

bác chơi bao nhiêu tùy bác, ai cấm, nhưng đã chơi hàng nóng thì nhiều khi có biết rõ nó cũng tạm cố quên đi mới có can đảm mà múc... múc xong đừng có lăn tăn tìm hiểu làm gì, mới có can đảm mà giữ, để ăn nguyên con... chủ yếu là chỉ múc khi nó đã nóng, còn nó nóng là vì sao (hàng bị lãng quên, cơ bản tốt, hay hàng lỗ ròng, làm giá) thì không cần tìm hiểu. Ý em là vậy, có lẽ không giống ý bác, hoặc không rõ ý nên bác hiểu nhầm...

bác chơi bao nhiêu tùy bác, ai cấm, nhưng đã chơi hàng nóng thì nhiều khi có biết rõ nó cũng tạm cố quên đi mới có can đảm mà múc... múc xong đừng có lăn tăn tìm hiểu làm gì, mới có can đảm mà giữ, để ăn nguyên con... chủ yếu là chỉ múc khi nó đã nóng, còn nó nóng là vì sao (hàng bị lãng quên, cơ bản tốt, hay hàng lỗ ròng, làm giá) thì không cần tìm hiểu. Ý em là vậy, có lẽ không giống ý bác, hoặc không rõ ý nên bác hiểu nhầm...
SDabc VCxyz ôm hàng chưa anh? Dân tình hò reo BDS quá trời

Tóm váy : chơi hàng nóng chỉ trả lời 1 câu hỏi : Có game không ??? có thì play thế thôi

Nay em nhắm mắt múc PXM bởi em nghĩ nó có game . Lúc 1,7 -1,8- 1,9 em ứ mua,giờ mới mua .

Hế hế . Lúc 1,7 -1,8- 1,9 có tín hiệu nhưng không mua vì mình chỉ ăn theo ,nói leo thui .Chờ em nó cứng cáp mới dám múc , tức là có lái có GAME. Họ mất công lái xác chết chỉ để ăn vài chục % sao bác ? Mấy hôm rồi thì khó mua .Homnay nghĩ thị trường có khả năng rung lắc nên đặt ATO và trần từ trước giờ gd . không nghĩ rơi gần 14 đ .
PVX đòi thoái vốn đâu cỡ giá 10k bác ạ .Thế mới bỏ m . em múc con này bằng tiền MG .

PS : Tìm thấy cái này
“Đại gia” dầu khí đến từ Mỹ - Tập đoàn Exxon Mobil đang cùng với Tập đoàn Dầu khí Việt Nam (PVN) muốn đầu tư một “siêu” dự án 20 tỷ USD vào Quảng Ngãi.Để đáp ứng nhu cầu nhà đầu tư, Quảng Ngãi đã giới thiệu 4 địa điểm. Tuy nhiên, địa điểm phía Đông Bắc Nhà máy Lọc dầu Dung Quất được nhà đầu tư quan tâm nhất.

Chị Lái, anh Lãng, cô Hồng,

Đỉnh cao là mình không cần biết có game hay không nữa... chứ lại còn lọ mọ biết có game, rồi tò mò ai chơi game, thân thế ra sao là sinh nghĩ ngợi lung tung không dám vào hàng mà có hàng cũng không dám giữ lâu. Nhưng nói như chị Lái cũng đúng, chỉ cần có game là vào theo nghĩa 1 ngày đẹp giời bỗng dưng thấy cổ be bé tự dưng giao dịch to dần, giá nhúc nhắc có thể 1-2 phiên, có thể ngay trong phiên rồi phi lên trần là mình vào luôn, khỏi cần biết nhiều... bởi vậy mới nói (về lý thuyết) khỏi cần lo nhưng cái khác ngoài việc nhớ tên mã, sàn GD, giá để đỡ đặt lệnh nhầm...

bởi, trích lời anh Cá, cổ phiếu cỏ tăng tuyền bởi lý do trên giời dưới đất, thượng vàng hạ cám. Như tăng do bắt được tiền (GTT mấy tháng trước), tăng do kinh doanh tốt (S55, INN, TNA, VNL...), tăng do hoàn nhập (bọn chứng), tăng do đang lỗ thành lãi, đã đành. Lại còn có tăng do cổ đông lớn thoái vốn (PVx), tăng do sắp buộc hủy niêm yết (PVX? với 1 loạt thằng vừa rồi), tăng do vào diện cảnh báo, giao dịch hạn chế (vô số), tăng do lỗ khủng (HLA?, CNT), tăng do giải thể công ty (? mấy thằng quên tên), và tất nhiên tăng do có đội lái (PVA hồi nào)... nếu có muôn vàn lý do lẩm cẩm để CP cỏ tăng giá (trong đó về lý mà nói 2/3 lý do trên đáng ra làm CP thông thường giảm giá), thì có nên mất thời gian tìm hiểu? kể cả khi thị trường đi xuống, CP cỏ vẫn có khả năng đi ngược thì trường vì những lý do không giống ai như vậy, thậm chí còn tăng khỏe hơn bởi lòng tham

Môn công phu này trong TA chân truyền cũng nhắc đến, thấy signal Vol+ Giá là vào. Dĩ nhiên ai dùng TA cho CP cỏ... Môn này nghe đồn sư phụ (whose names are still unknown) là các bà các chị ở chợ Đồng Xuân lên sàn ngày đầu lập sòng nghĩ ra. Chỉ dòm bảng, nhớ mã, bỏ tiền &... thắng, khỏi cần CFA như chủ tịch, vĩ mô như Arrow hay TA như Cá mú, hiệu quả không ngờ... Duy nhất điều kiện cần là hồn nhiên và vô tư như Lão Ngoan Đồng đầu bạc trắng là đủ...

Hế hế . Lúc 1,7 -1,8- 1,9 có tín hiệu nhưng không mua vì mình chỉ ăn theo ,nói leo thui .Chờ em nó cứng cáp mới dám múc , tức là có lái có GAME. Họ mất công lái xác chết chỉ để ăn vài chục % sao bác ? Mấy hôm rồi thì khó mua .Homnay nghĩ thị trường có khả năng rung lắc nên đặt ATO và trần từ trước giờ gd . không nghĩ rơi gần 14 đ .
PVX đòi thoái vốn đâu cỡ giá 10k bác ạ .Thế mới bỏ m . em múc con này bằng tiền MG .

PS : Tìm thấy cái này
“Đại gia” dầu khí đến từ Mỹ - Tập đoàn Exxon Mobil đang cùng với Tập đoàn Dầu khí Việt Nam (PVN) muốn đầu tư một “siêu” dự án 20 tỷ USD vào Quảng Ngãi.Để đáp ứng nhu cầu nhà đầu tư, Quảng Ngãi đã giới thiệu 4 địa điểm. Tuy nhiên, địa điểm phía Đông Bắc Nhà máy Lọc dầu Dung Quất được nhà đầu tư quan tâm nhất.

Tôi đồng ý với bạn về đoạn đầu có vẻ có lý do. Tuy nhiên đoạn sau thì không nên dẫn ra, bởi nó khiên cưỡng và "Đầu Ngô mình Sở". Trong tổng PVX/PVC, có đầy công ty được cưng chiều hơn PXM và năng lực tốt hơn, cứng cáp hơn để đảm nhiệm dự án này. Chưa kể là dự án còn đang ở giai đoạn ý tưởng, chứ chưa đến mức lập kế hoạch triển khai.

Back