Trader Tào lao bí đao

Quyết không khai .

:3D_40::3D_41:khai đi để sau này nhỡ em có nhặt được dép của ai thì còn biết chủ nó mà cảm ơn :3D_37:. Mà cái hình nhìn ngộ thế bác bư

Nếu xác định là đáy TT và định bắt đáy thì tiêu chí nên chọn cp bắt đáy là gì ạ? Mạn phép xin được hỏi các sp @chim_non @TuanMinh @xBuu ạ.
Bác hỏi em thì em cũng trả lời theo ý , chứ em bắt chết hoài . Thông thường theo em có thể chọn 1 trong 4 tiêu chí dưới :
1, bắt mã nào xanh -giảm ít nhất khi thị trường tèo
2. nhìn xem thằng nào bật mạnh nhất từ đáy
3. Trụ
4. Mã nào mình ngắm kỹ , ngắm lâu rồi thấy thơm thì múc thôi :24:.
Em thì hay đánh kiểu kết hợp : tức là 1+2+3+4 : =Trụ giảm ít nhất ( hoặc xanh ) bật mạnh nhất lúc hồi (leader)mà ta đã ngắm kỹ ( hiểu được trạng thái của nó ) .
Dạo này em bỏ đầu cơ vì tính rủi ro cao.

Bác hỏi em thì em cũng trả lời theo ý , chứ em bắt chết hoài . Thông thường theo em có thể chọn 1 trong 4 tiêu chí dưới :
1, bắt mã nào xanh -giảm ít nhất khi thị trường tèo
2. nhìn xem thằng nào bật mạnh nhất từ đáy
3. Trụ
4. Mã nào mình ngắm kỹ , ngắm lâu rồi thấy thơm thì múc thôi :24:.
Em thì hay đánh kiểu kết hợp : tức là 1+2+3+4 : =Trụ giảm ít nhất ( hoặc xanh ) bật mạnh nhất lúc hồi (leader)mà ta đã ngắm kỹ ( hiểu được trạng thái của nó ) .
Dạo này em bỏ đầu cơ vì tính rủi ro cao.
Thanks ý kiến của bác. Em đồng ý với 2+3+4
Theo quan niệm của em thì em phân biệt ra 2 loại hàng: ăn hồi từ đáy và hàng đánh trong sóng chính. Hai loại này hoàn toàn khác nhau
Hàng bắt đáy theo quan sát của em thì thường những con hồi mạnh nhất là những con giảm sâu nhất ví dụ như đợt mấy con P hồi 3,4 phiên trần, hay HCM. nhưng không phải con nào giảm sâu cũng hồi lại mạnh (thế mới chuối)
Bắt đáy em thường không chơi bắt hàng đầu cơ vì nguy cơ liệt hoặc nó cứ ì ở đấy khá cao. Nếu có bắt thì có lẽ em sẽ chọn hàng blue hoặc hàng cơ bản đàng hoàng mà giảm sâu, và phải xem mã đấy nó có cùng nhịp với TT chung ko :2cool_burn_joss_stick:

Thanks ý kiến của bác. Em đồng ý với 2+3+4
Theo quan niệm của em thì em phân biệt ra 2 loại hàng: ăn hồi từ đáy và hàng đánh trong sóng chính. Hai loại này hoàn toàn khác nhau
Hàng bắt đáy theo quan sát của em thì thường những con hồi mạnh nhất là những con giảm sâu nhất ví dụ như đợt mấy con P hồi 3,4 phiên trần, hay HCM. nhưng không phải con nào giảm sâu cũng hồi lại mạnh (thế mới chuối)
Bắt đáy em thường không chơi bắt hàng đầu cơ vì nguy cơ liệt hoặc nó cứ ì ở đấy khá cao. Nếu có bắt thì có lẽ em sẽ chọn hàng blue hoặc hàng cơ bản đàng hoàng mà giảm sâu, và phải xem mã đấy nó có cùng nhịp với TT chung ko :2cool_burn_joss_stick:
Nên chọn những nàng Kiều lỡ bước, không nên chọn Lọ lem hè phố.:1:

Nếu xác định là đáy TT và định bắt đáy thì tiêu chí nên chọn cp bắt đáy là gì ạ? Mạn phép xin được hỏi các sp @chim_non @TuanMinh @xBuu ạ.
Mình không thích và ít khi bắt đáy, chủ yếu follow trend là chính. Tuy nhiên thỉnh thoảng cũng ngứa tay vô kỷ luật làm 1 tí trong tầm kiểm soát cho vui / có cảm giác thị trường.
Tiêu chí:
- CP có trend dài hạn là up, rơi vào vùng major support (ví dụ: trend line trung hạn, fibo 61.8%...) và có phân kỳ RSI/MACD.
- Hàng đã theo dõi từ lâu, nhiều lần, phần nào hiểu được tính cách, độ bật nhạy khi phản ứng với đáy trong quá khứ tốt.
- Có hot story thu hút nhiều người và dòng tiền nhòm ngó.
Bày đặt tiêu chí cho vui chứ thực lòng mà nói, bắt đáy tùy thuộc lớn vào may mắn. Không nên bắt đáy vì dễ nghiện và banh xác, nhất là bắt đáy SL lớn hay bắt bằng margin. Hơn nữa, bắt đáy thường bán sớm, không ăn dày bằng follow trend 1 cách tử tế.

Không phải vậy, khen em trade khéo mà!
Em đùa thôi. Khoản chọn cp thì em phục anh chim nhất, em có theo dõi và thấy a luôn chọn được mấy cp tăng mạnh nhất sóng, lại còn ôm lì và ăn dày nữa. Một lần thì là ăn may chứ nhiều lần thì phải gọi là cao thủ :105:

Back