Phượt Tài Chính

engel

Well-Known Member
he he he mk... éo hiểu tại sao và từ bao giờ đi vi vu xa bằng xe máy lại được gọi là "Phượt"... nếu vậy ngày xưa mình vi vu đi tham quan này nọ trên con xe đạp cà tàng chắc bọn nó gọi là "Phọt". haaaaaa :D jking ... Nếu coi dân vi vu hay tay ngang vào TTCK thì có thể gán cho mình mỹ từ "Phượt Tài Chính".

Tôi một thằng chẳng biết mẹ gì về tài chính nhưng lại sinh ra đúng thời tài chính VN bùng nổ nên đã bị làn sóng trào lưu nhà nhà chiên chứng người người là nhà đầu tư và tôi cũng nghiễm nhiên trở thành nhà đầu tư.... và cũng tự gán cho mình cái từ "Trader", mà nói đến cái từ chết đơ này thì lại xuất phát từ cái ông VC . Đôi khi không biết là phước hay họa nữa khi biết cái forum này, mà cái forum này cũng thăng trầm chẳng khác d.o.g gì cái TTCK VN và có lẽ thành viên nó cũng vậy.

Những người tôi biết và những người biết tôi đều có quãng thời gian đáng nhớ để kể lại cho anh em mỗi khi gặp mặt. Nó chẳng hay ho gì nhưng nếu tập hợp lại những quãng đời đó trong quãng đường sống cùng TTCK VN đến giờ này tôi có thể khẳng định là quyền sách rất hay và chứa cực nhiều kinh nghiệm chinh chiến. Thăng Hoa - Điên Dại - Thất Vọng - Chán Nản và Tự Kỷ.

Đến giờ này ai còn đọc được những dòng tôi viết này thì hẳn còn rất nhiệt huyết và khao khát khám phá nhiều hơn nữa nhưng Cung Đường mới, nhưng Giai Đoạn gồ ghề, những sóng gió mới mà hoàn toàn chẳng giống những con sóng or những cung đường mà họ đã trải qua.... vậy kinh nghiệm này viết ra để làm gì khi nó không có tác dụng cho Tương Lai.... Vâng xin thưa viết ra để chúng ta quên nó đi.

........

Tác dụng chứ! Nhiều là đằng khác chẳng ai thành công được ở tương lai nếu ko rút kinh nghiệm từ trong quá khứ và chau chuốt nó thành chén thánh của riêng mình. Mong được hóng tiếp!:105:

Em ơi.... phiếu của anh đây (kèm theo 1 lít).... anh mua con gì sao không ghi vào..... ui ui ui em mua con nào cho anh cũng được cứ con nào bán thì mua mua hết..... khớp chưa em, khớp chưa..... khớp rồi anh ạ..... oaiiii may quá..... trưa rảnh anh em mình đi ăn nhé.....

Có 10k MBx giá xxx nhé.... tập hợp 100k giá xxx có khứa.... em có 20k cho góp với.... ôi cái thời kỳ Tiền là giấy ấy mà lại có giá trị hơn bây giờ không biết bao nhiêu lần. Vậy mà lại được đốt một cách mù quáng và điên dại như vậy.... Thập thà thập thụt tầng 4 186 BT để canh mua TPCĐ lần đầu tiên xuất hiện trên TT. 17 củ/ trái đúng là điên rồ nhưng điên rồ hơn nó được rao bán đến 24 củ / trái..... mà nó cũng éo bán. Fpx từ 300 lên 600 nhẹ hều huống chi là thằng này. Cứ để đấy 40 mới bán.....

Mày làm gì mà lên đây.... dạ em làm ở xxx .... thế lên đây làm gì.... dạ em định tham gia ạ..... mày nhìn bọn tao đây này.... có 1 năm thôi đó.... tốt nhất mày về đi vào cái sòng này chỉ có chết thôi...... mk.... mấy bà nghĩ mình là ai chứ..... cậu đây còn sống qua cả cái thời kỳ đen tối nhất của TTCK huống chi cái sàn xxx này..... Biết thế ngày đó em nghe chị ......

haixxxx phác qua quãng đường walked dead.......

PS: Trong quá trình viết lên câu chuyện này sẽ có các bạn biết tôi ở trong đó và những gì tôi biết về các bạn cũng có luôn ở trong đó nhưng tôi sẽ khéo léo để không ai biết đó là các bạn mà chỉ các bạn biết mà thôi. Có gì động chạm mong các bạn bỏ qua. Chân thành cảm ơn !!!

Last edited by a moderator:
Quá trình từ khi bắt đầu trết của lão này có vẻ lên voi xuống dog nhiều cho nên mới viết được những dòng tâm thư như thế này nhẩy.

Oh, trùng thời điểm em vào TTCK, nhưng sau đó có 1 giai đoạn bỏ hẵn vài năm, không biết vài năm đó tâm trạng bà con ra sao. Xin phép bác chủ đặt cục gạch ngồi hóng ạ !

Thơ tình cho bạn trẻ

Lại con đường, vạt cỏ tuổi mười lăm
Mặt hồ rộng, gió đùa qua kẽ lá
Lời thành thật, dối lừa trên ghế đá
Biết lời nào giả dối với lời yêu...

Tôi đã qua biết mấy buổi chiều
Bao hồi hộp, lo âu cùng thao thức
Tôi trăn trở nhiều đêm cùng hoa cúc
Đợi tiếng gà đánh thức sự bình yên

Dòng sông này, bãi cát, cánh buồm quen
Hoa lau trắng suốt một thời quá khứ
Tôi đã đi đến tận cùng xứ sở