Nhật ký GLD !!!

QUOTE="Linh, post: 122518, member: 397"]em buy khi nó 0.92835 đó chứ, nhưng bid ask lớn nên khớp 0.9286[/QUOTE]
tui bao dam tui va ban se win Aud anyway . Con lenh Short G/CHF cua ban cung se win chut dinh vi gchf se phai xuong it nhat 100pip tinh tu cai dinh hien nay cua no

Bac lehuytu ui sao AUD/USD nó sụt mạnh quá vậy.
Sáng nay có news về CPI của AU, nó thấp hơn dự báo, có nghĩa thị trườn kỳ vọng NH trung ương sẽ tiếp tục nới lỏng tiền tệ nên AU bị rớt mạnh. Theo đó, AU sẽ khó sớm phục hồi lực mua trước khi có news mới..Em quan sát đã...

tui KHONG care news ( ngoai tru non farm payroll, hoac big news nhu interest cut , con ba cai news vo van CHI LA CAI CO DE GIAI THICH THOI)
tui da wait Aud 3 hom nay ma no KHONG chiu xuong duoi .9300 do chu

Tui co qua nhieu cap tien nen cung khong qua quan tam den Aud . Hien tui dang co lenh Buy GU @16782, Ndz/U@.8595 va lenh Short GJ@172.6x cung voi lenh Buy Aud@.9349 . Nhung tui se KHONG thua bat cu lenh nao dau

Last edited by a moderator:
thuong thi cac cap tien no chay khoang 10 ngay tu duoi day len toi dinh ( hoac la tu dinh xuong toi day) , va khi Aud len den .9500 thi cung phai toi ngay 30 thang 4

bn Linh da thoat ra khoi Gbp/CHF chua hehe no da ve toi 14800 roi do , ban da win 30pip roi . Tui Short G/Yen da kiem duoc 80pip roi
Tui da noi la chi co win hoac hue thoi chu KHO thua lam vi AUD se phai len thoi va cuoi cung tui van win anyway

Gbp/Yen da ve toi 171.5x roi va tui da thoat ra roi , kiem duoc hon 100pip roi

Ban Linh hay thoat ra khoi Gbp/CHF ngay di , ban da co duoc 30pip roi , thoat ra ngay

tui se wait cho Gbp/Yen xuong them 1 chut nua ( xuong them khoang 30pip ), khoang 171.30-50 va se Buy no len . Ky nay no se theo GU len it nhat 300pip do
Ai muon Buy GJ thi chuan bi

Gbp/Yen da ve toi 171.5x roi va tui da thoat ra roi , kiem duoc hon 100pip roi

Ban Linh hay thoat ra khoi Gbp/CHF ngay di , ban da co duoc 30pip roi , thoat ra ngay
Thoát 1.48 rồi bác ạ. Hú vía vì không lỏm. Thanks bác

Thoát 1.48 rồi bác ạ. Hú vía vì không lỏm. Thanks bác
thuong thi dai cao thu ho tinh duoc muc chiu dung co the nen danh khong co stoploss la vay , du cho co bi am vai chuc pip roi sau do vai ngay thi ho van thoat ra duoc va van kiem duoc chut dinh hoac la hue . Vi vay tui Buy Aud @.9349 cung the thoi ( truoc khi Buy tui cung da tinh la co the no lui ve toi .928x ) va tui biet rang cuoi cung thi tui cung win thoi vi toi khoang ngay 30 thang 4 thi Aud se len toi .9500 va Nzd toi .8800
Da Buy Gbp/Yen @171.5x ,no stoploss va ky nay de len toi 174 luon

e cũng đánh no stoploss mà chịu trận dựa vào tỉ lệ loss/ account. Đánh có stoploss là cách bào mòn account nhanh nhất, đặc biệt là GBP và Gold trước khi có chuyển động tại một pivot point nào đó luôn có các lệnh hất tung các stoploss. Trend thì e chỉ tin trend daily trở lên.

danh voi tui la ban se luyen duoc than kinh thep do . Noi cho ban biet luon con duong di cua Aud nhu the nay , NEU no doi thanh downtrend : no se xuong luon xuyen qua .9250 (tui da set stoploss @ .9250, ban nen set stoploss @.9250 giong tui di) ) , va tui se SHORT xuong khi no ve toi .9250 va sau do se Buy len tai muc .9200 va khi no len den .9290 la se SHORT xuong luon vi no se ve toi .9000 luon .

Nhung ngay bay gio thi chua co co so de tin rang Aud doi trend . Vi the ta van Buy

theo cong thuc cua tui thi no se dzot len toi 14050-14100, Tui KHONG co theo trend nao het vi cong thuc cua tui khong co trend , chi tuy theo market chay nhu the nao ma bien ao theo thoi

chi voi 1 cong thuc ma tui danh duoc tat ca cac cap tien, vi tat ca cac cap tien no deu chay theo 1 quy luat GIONG NHAU

Tui da SHORT Aud @.9280 va cung SHORT NZD @.8590 xuong roi .
Chung nao Aud ve toi .9200 thi se Buy len ca Aud va Nzd len
Ban Linh nen Short Aud xuong di vi co dau hieu doi trend tu up dang down roi ( sau 24 gio ma KHONG len noi )
Tha ta phu no truoc chu khong de no phu ta truoc

Tui da SHORT Aud @.9280 va cung SHORT NZD @.8590 xuong roi .
Chung nao Aud ve toi .9200 thi se Buy len ca Aud va Nzd len
Ban Linh nen Short Aud xuong di vi co dau hieu doi trend tu up dang down roi ( sau 24 gio ma KHONG len noi )
Tha ta phu no truoc chu khong de no phu ta truoc

Bác giaole mời luôn bác Jeff về đây cho xôm nhể!

bac Dep duong nhien la biet dien dan nay roi NHUNG ve hay khong thi neu muon thi bac ay da ve roi , con neu khong muon thi co moi bac ay cung khong ve hehe
Ban cung biet tui a hehe ly do tui vao day la giup duoc cai gi thi giup thoi

bac Dep duong nhien la biet dien dan nay roi NHUNG ve hay khong thi neu muon thi bac ay da ve roi , con neu khong muon thi co moi bac ay cung khong ve hehe
Ban cung biet tui a hehe ly do tui vao day la giup duoc cai gi thi giup thoi
em buy Ụj đuwowcj không anh Lehuytu

Back