Nhận định thị trường forex cùng Phù thủy ngoại hối

Chào các trader của forum Vietcurrency !

Hôm nay mình lập topic này để đưa ra các nhận định cũng như phân tích kỹ thuật về thị trường forex của mình. Các bạn cũng có thể post các nhận định cũng như ý kiến hoặc các câu hỏi của mình tại đây.

Mình đã tìm hiểu FX và tham gia được trên 2 năm, thắng có, thua có, nhưng sau cùng thì đam mê đã giữ mình ở lại với thị trường. Topic này mình sẽ đưa ra những ý kiến cá nhân, phân tích và nhận định của thị trường. Do còn đang set up một start up riêng nên mình hơi bận, sẽ cố gắng đều đặn các tối 2 4 6 lên topic chia sẻ. Rất mong các thành viên của forum ủng hộ.

Tuần này có GOLD mình nhận định nó sẽ test lại trend kia 1 phát nữa rồi rớt tiếp

có thể canh lệnh sell ở vùng cản 1241

trong tuần này BUY đến 1241 cũng được đó

khi gặp cản và trend sell phát nữa ăn nhịp nữa

Last edited:
Như vậy thật sao? Từ khi Trump lên e cứ cảm giác cái gì đó nó đề sai sai, hơi bất an 1 chút :D Newbie nên có gì m.n chỉ dạy giúp em ạ.ahii

Gold daily có ai đang theo không nhỉ, mình nhận định no sẽ lên 1239 nhé, anh chị em cùng chờ nào :D

Giữ lệnh từ tuần trc đến h được hơn 1k r hihi

Cặp EU cũng đang tiếp tục theo xu hướng tăng. Có nên buy tiếp trong hôm này không bác ?
Mình cũng newbie thôi. Vừa lập TK trade mấy tuần trước.

Cặp EU cũng đang tiếp tục theo xu hướng tăng. Có nên buy tiếp trong hôm này không bác ?
Mình cũng newbie thôi. Vừa lập TK trade mấy tuần trước.
Bác cứ xem trend r phân tích xem có nên theo hay k, chú ý tin tức hàng ngày nữa :D
mình đợt này chuyên tâm với con Gold nên không để ý các cặp khác lắm :v

GOLD Daily:
Vàng đã chính thức đảo chiều theo kênh xu hướng mới nhé hehe
nhưng để an toàn thì đầu tiên cái cản 1235 nó phải vượt qua được nữa
Thứ 6 rồi, thư giãn thôi

Tuần này có một số cặp đang theo trend khá đẹp

UC buy theo trend kia, đặt tp ở cản trên., tỉ lệ sl: tp = 1:1

AU thì sell theo trend xuống

Back