Ngoại tệ và hàng hoá

Bác:
Đêm nay chú không ngủ?
Iêm:
Vì Acc cháy khét rồi...
Bác:
Thấy chú máu quá tời
Bác cũng không ngăn kịp
Iêm:
Thôi bác đừng bốc phét
Lỡ mà thắng thì sao?
Bác:
Thì bác lại thì thào
Sao chú mày tài thế?
Iêm:
Vậy thì cháu mặc kệ
Mở Acc mới bác ơi
Trúng một phát đổi đời...
Bác:
Tịt thì sao chú nhỉ?
Iêm:
Uh, thì...
Bác:
Thì mày ra đê ở.
riêng FX, trước khi làm theo a ĐB phải hỏi a ấy có vừa nhậu về hay ko

Nghe đồn, DB huynh uýnh từ 100$ lên 10.000$, nên em đang tập hóng ảnh oánh FX. Kỳ này hóng trật mất roài... đợi kèo tiếp theo xem sao... mong huynh ấy ko oánh túy quyền! :(
riêng FX, trước khi làm theo a ĐB phải hỏi a ấy có vừa nhậu về hay ko

$ lên Gold tèo, Soros lại lồi mồm toạc móng anh ạ... Lão ấy vừa double short quý trước đó. Dạo này cảm giác trading của anh rất trùng khớp với đại ma đầu! :)
Thị trường buồn quá, em sang học hỏi mấy đại ca đại tẩu oánh FX xem sao ạ, chứ ko có dám real trade... ac ac
@Kỷ Sửu :Từ đây(23/11/16) đến đầu năm 2017 dự là gold sẽ về 1175$-1180$,mình đang chuẩn bị lực để bet Long Gold khi về vùng 1175$1180$ và target 1500$.

Em die sặc tiết rồi anh ới. hic hic hic Đêm nay Fed minutes chắc Fed sẽ đưa ra thời điểm tăng rate. Tháng 12 tỷ lệ đã 97% roài. Mọi chỉ số kinh tế mẽo đều tốt + Trump nữa chắc $index chưa dừng được.
sắp x2 acc dz ồi
x2 thật dz ồi... DB huynh vô đối

Last edited:
Gởi cả nhà...
Cảm ơn các bạn ghé thăm và giúp topic thêm xôm tụ. He he...Hay quá! Mỗi người 1 ý.Mem mới sẽ học thêm mỗi bạn 1 ít...

Về Gold,mình thấy cái vùng $117x-$118x này rất là quan trọng cho trung hạng. Giở chạc tuần ra thì thấy rằng Gold đang xê xích mốc vàng Fib Re 61.8% rồi. Hồi hay không hồi? Không hồi thì đi luôn! Đi luôn thì "chầu diêm vương" ở $104x.

Em đang đợi đến giữa tháng 12,ngay sau FED họp.
Em sẽ buy vùng 1150$-1120$.
Vụ họp hành thì mình không rành. Bạn rành rẻ thì chúc mừng bạn trước! Hi hi...Có 1 điểm mình hơi nghi vấn là giá GoLd về dưới đó là khá nguy cho long Gold?

Về Gold,mình thấy cái vùng $117x-$118x này rất là quan trọng cho trung hạng. Giở chạc tuần ra thì thấy rằng Gold đang xê xích mốc vàng Fib Re 61.8% rồi. Hồi hay không hồi? Không hồi thì đi luôn! Đi luôn thì "chầu diêm vương" ở $104x.

M minh họa nhé bác KK.

Chào buổi sáng tốt đẹp. Cả nhà chú ý đồng Yên Nhật trong 3 tuần lễ liên tiếp đã mất giá rất mạnh so với hầu hết tất cả các cặp tiền.Đương nhiên sẽ có điểm hỗ trợ cho nó (đồng nghĩa với cản cho đồng tiền đối lập).Nếu có,cái đợt hồi đó sẽ là cơ hội MUA đồng tiền nào đối lập trong cặp với nó. Chứ không nên nghĩ tới mua đồng Yên ngắn hạn nhé! Đừng đánh ngược chiều với thị trường. Mà đồng Yên với Gold là cặp bài trùng. Cho nên,khi Yên tiếp tục rơi thì Vàng cũng khó có thể hồi phục đồng thời? Soi chạc các cặp có đồng Yên sẽ thấy sự mà bạn chưa thấy.:)
Còn về đồng tiền trụ USD,nói chung là khoảng nhĩnh hơn 2 năm nay,nó hồi phục thấy rõ.Trên cơ thấy rõ so với gần như tất cả các đồng tiền lớn bé! Cái nhìn chung là như vậy.Thành ra,TA mà nói đó là 1 xu hướng trung hạn tuyệt đẹp!:) Hãy dựa vào đây mà tìm điểm vào cho có lợi nhất cho bạn.Chúc may mắn.

P/S: "Mốc Vàng" 61.8% cho Vàng không rõ thế nào chứ nhưng mà điểm vô vẫn chưa xuất hiện! Đừng vội vã.

Vụ họp hành thì mình không rành. Bạn rành rẻ thì chúc mừng bạn trước! Hi hi...Có 1 điểm mình hơi nghi vấn là giá GoLd về dưới đó là khá nguy cho long Gold?
em closeall rồi anh. Tạm thời theo dõi xem sao thôi ạ.

Mượn tranh bác @Bro :tô vẽ thêm màu xanh.

Box ế quá, thôi thì em xin dự đoán wti tối nay đến sáng mai vượt 50$ , giá giờ đang 47.

Sent from my iPad using Tapatalk

Khi mới bước chân vô Thị trường Tài chánh,nhớ đừng quá tham lam! Hãy lượng sức mình. Điểm khó khăn nhất đối với 1 trader chính là yếu tố quản lý cảm xúc. Đương nhiên,yếu tố Quản lý vốn (money management) phải được đặt ở vị trí trên cùng!

Mình đang long NzdChf. Giá mua vô 0.71583.

Last edited:
Back