Ngoại tệ và hàng hoá

Xuống nữa không anh ? Tính theo TF dài tý, vì vàng vật chất không chơi kiểu nay mua mai bán được
View attachment 4186

Đây là Toàn cảnh 10 năm.
Bâng khuâng giữa hai dòng nước :)
Nếu @xBuu hỏi em thì em sẽ trả lời như vầy:
- Theo chart tháng/tuần của xBuu thì Gold đang trong downtrend,target 7xx$-8xx$.
Follow trend theo @xBuu .Không đoán,mà là theo. Tới đâu theo tới đó. Chạc nó chỉ ra hết rồi đó. Em cũng thấy mà?
Vì bác xBuu hỏi theo chart tháng/tuần mà bác KK24 trade theo ngày,giờ ,phút ,trả lời như trên là ba phải.Vì làm sao trade mà flow theo chart tháng/tuần?
Còn nếu theo chart daily hay 240 phút,thì gold còn có khả năng test lại thấp của tháng 12/2015 là 1060$khả năng cao sẽ về vùng 1100$-1114$-Sau đó sẽ tăng lại vùng 1400$ trong năm 2017.

- Theo chart tháng/tuần của xBuu thì Gold đang trong downtrend,target 7xx$-8xx$.

Vì bác xBuu hỏi theo chart tháng/tuần mà bác KK24 trade theo ngày,giờ ,phút ,trả lời như trên là ba phải.Vì làm sao trade mà flow theo chart tháng/tuần?
Còn nếu theo chart daily hay 240 phút,thì gold còn có khả năng test lại thấp của tháng 12/2015 là 1060$khả năng cao sẽ về vùng 1100$-1114$-Sau đó sẽ tăng lại vùng 1400$ trong năm 2017.
Em hiểu trong TF5yrs là downtrend. Và cũng hiểu luôn cách trả lời của anh KK vì khảo qua vài lần anh ấy luôn tránh nói vào cụ thể dự đoán và sẽ hỏi ngược lại. Cơ bản em thích quan điểm và cách trả lời của anh hơn.
Duy có một điều em băn khoăn là cái Sup 10yrs kia có giữ nổi không ? Chắc phải chờ phá cái nào trước khi tăng %G/ TSan :).
(Vàng vật chất lại phải cân đối với biến động VND, đúng là k biết đường nào mà lần)
Tks anh :)

He he...@xBuu hiểu anh thôi,@HOANG LINH! Em thì không. Anh không chỉ nói ở bất cứ 1 TF nào cả.:) Đưa chạc nào,đều phân tích theo chạc đó! Không ba phải đâu. He he...@xBuu Vẽ sẵn cái trendline như hình rồi. GÃY THÌ RƠI TIẾP,không gãy thì vẫn có cửa hồi lên đấy. Chứ không thể nói về là về $800-$900 dễ vậy đâu!! TA hay chổ đó! Hiểu thì biết. Không hiểu thì dễ sinh ra đoán lung tung,dễ xảy ra vụ "hên xui" lắm em...Cho nên chữ "theo" đầy đủ ý nghĩa vậy,chứ không cần trả lời trắng ra đâu. Hihi...

Em hiểu trong TF5yrs là downtrend. Và cũng hiểu luôn cách trả lời của anh KK vì khảo qua vài lần anh ấy luôn tránh nói vào cụ thể dự đoán và sẽ hỏi ngược lại. Cơ bản em thích quan điểm và cách trả lời của anh hơn.
Duy có một điều em băn khoăn là cái Sup 10yrs kia có giữ nổi không ? Chắc phải chờ phá cái nào trước khi tăng %G/ TSan :).
Tks anh :)
Trong thời gian 1 năm thì chưa phá,test và có DCB~1400$.Sau đó dài hạn..theo dowtrend.
Quan điểm cá nhân,Gold nên mua vùng 1100$-1114$~0.78 fibo,target 1400$.
Năm 2017 mua gold là đẹp cho vị thế trong nước và TG.
Nhưng để tăng tỉ lệ G/TS theo dài lâu thì mình thấy Yên hay Canada là hay hơn.
DJ sẽ correction trong thời gia tới,tình hình giảm phát sẽ trở lại làm giảm giá trị các TS-Gold cũng vậy nên n/cứu bet vào các Ngoại tệ mạnh có khả năng tăng trong thời gian tới là lựa chọn tối ưu.

Trong thời gian 1 năm thì chưa phá,test và có DCB~1400$.
Quan điểm cá nhân,Gold nên mua vùng 1100$-1114$~0.78 fibo,target 1400$.
Năm 2017 mua gold là đẹp cho vị thế trong nước và TG.
Nhưng để tăng tỉ lệ G/TS theo dài lâu thì mình thấy Yên hay Canada là hay hơn.
DJ sẽ correction trong thời gia tới,tình hình giảm phát sẽ trở lại làm giảm giá trị các TS-Gold cũng vậy nên n/cứu bet vào các Ngoại tệ mạnh có khả năng tăng trong thời gian tới là lựa chọn tối ưu.

Anh thì chỉ tin vào chạc thôi.:)) Đỡ phải suy luận.

Tóm lại là: Gold,mình KHÓ TIN nó vó thể gãy cái trendline Tháng vô cùng quan trọng này được! Không thể nào.:)) Ok,đây không phải là hy vọng gì cả,bởi vì với mình cửa lên xuống đều có ăn,chứ mình không chơi vàng vật chất! Lý do là,cái trendline hỗ trợ này vô cùng quan trọng. Đã gãy thì đừng mong nó hồi trở lên! Cho nên,nó sẽ được phe Bò ủng hộ bằng mọi giá khi về đến. TỚI ĐÂY TÍNH TIẾP. Không đoán.

Vừa hỏi có ngay bài trả lời đầy đủ

http://m.investing.com/analysis/wee...w-bull-market-or-bear-market-rally--200170081

Sent from my iPhone using Tapatalk

Để mình viết thẳng luôn 1 lần như sau...Những lời này mình không "copy" của ai cả,mà tự sáng tạo nên! Mình đúng hay sai,chắc chắn các bạn đều biết.

"Dự đoán và Đi theo (hay nói đúng hơn là LÀM THEO!) là 2 công việc được phân biệt rõ ràng. Trong PTKT,"đi theo" là BIẾT TRƯỚC (dựa vào lịch sử TA). Còn dự đoán là sự không chắc chắn,không đảm bảo xảy ra hay không."

Lời này của Tiêu Dao Tử. Nếu copy xin ghi rõ tác giả. Cảm ơn.

Gởi cả nhà...
Cảm ơn các bạn ghé thăm và giúp topic thêm xôm tụ. He he...Hay quá! Mỗi người 1 ý.Mem mới sẽ học thêm mỗi bạn 1 ít...

Về Gold,mình thấy cái vùng $117x-$118x này rất là quan trọng cho trung hạng. Giở chạc tuần ra thì thấy rằng Gold đang xê xích mốc vàng Fib Re 61.8% rồi. Hồi hay không hồi? Không hồi thì đi luôn! Đi luôn thì "chầu diêm vương" ở $104x.

1 đoạn phân tích ngắn gọn,mình đã nói rõ. Mời vô trang 3 đọc lại các cuộc đối thoại,các bạn sẽ nhận ra! Cảm ơn.

Xuống nữa không anh ? Tính theo TF dài tý, vì vàng vật chất không chơi kiểu nay mua mai bán được
View attachment 4186

Đây là Toàn cảnh 10 năm.
theo FA là thấy lụi rồi hiiii
có thể về 1100 đơ 3-5 tháng , về south năm sau. lý do là quí 1,2/17 sẽ tăng ls thêm 1-2 phát nữa. như vậy thì thằng sida, india sẽ không thể mua vàng nổi nữa. mà phải lo mua ..gạo. gold già sẽ về trung đạo 900, sau đó.....xem hồi sau sẽ rõ hiiiiii
đầu tuần jk tí :24::24::24:

theo FA là thấy lụi rồi hiiii
có thể về 1100 đơ 3-5 tháng , về south năm sau. lý do là quí 1,2/17 sẽ tăng ls thêm 1-2 phát nữa. như vậy thì thằng sida, india sẽ không thể mua vàng nổi nữa. mà phải lo mua ..gạo. gold già sẽ về trung đạo 900, sau đó.....xem hồi sau sẽ rõ hiiiiii
đầu tuần jk tí :24::24::24:
Tam ca đồng ý tưởng với Mỗ
Khác là 3 ca lấy sida ra phân tích còn Bí lấy ti a

View attachment 4186

Đây là Toàn cảnh 10 năm.
nhìn chart này thì Bon thấy nó vẫn....uptrend chứ nhể hehe.. :D
dự là gold theo yearly chart sẽ tạo thêm 1 đỉnh nữa trước khi có đáy mới xuyên 1000.
chắc vào cuối năm thứ 2 của TT trump.

Mình muốn chia sẻ ( tiếp) cho newbies câu nói này. Các bạn,các em hãy ghi nhớ nó suốt chặng đường trading của mình: "You are as good as your last trade." Nó không chỉ nói lên khả năng,mà còn giúp mình thăng tiến về mặt tinh thần trong giao dịch. Bởi vì,dối lòng rất là tai hại cho chính bản thân mình,chứ không phải ai khác! Mình không có ý châm chích ai cả. Xin đừng hiểu lầm. Các bạn,các em có giao dịch hay có thắc mắc gì về 1 cuộc giao dịch hãy liên lạc mình qua Skype: Tiêu Dao Tử. Mình là trader,chỉ nói DIỄN BIẾN (hiện tại),không nói chuyện không xác định được. Diễn biến (follow trends) là tiền. Thắng bại là ở đây. Chúc vui.

HÔM NAY,bạn muốn giao dịch cặp tiền nào? Mình xài Thiết Bảng,chứ không sử dụng Cung Tên,nên không vẽ mũi tên. Nếu bạn không hiểu PTKT thì chịu khó học nhé?:)

Attachments

20.9 KB · Views: 26
GU.
Chuyện cũ đã xong. Chuyện mới như thế nào?

-Đang được hỗ trợ ngắn hạn 1.2340-1.2310.
-Nếu gãy hỗ trợ? Sẽ đi tiếp từ 150-200 pip. Cứ trừ giá hiện tại là có được thôi...

Attachments

21.6 KB · Views: 17
Ha ha...Đã bẩu đừng đoán cua trong lỗ mà!:)) THEO LÀ SỐ 1. Follow trends. Chỉ có follow trends là không bị "chưng hửng" thôi! Xu hướng chỉ đâu theo đó...Đừng suy bụng ta ra bụng...ông thị trường. Không đủ tài đâu! Hihi...

Hôm qua nhìn các cây nến D1 dài thấy sợ luôn... Nhưng câu chuyện thực ra đã bắt đầu từ Bearish Island Reversal kia kìa!

Attachments

282.1 KB · Views: 18
THÔNG BÁO!!

Cần xây dựng 1 new team (Skype). Các bạn nào thuộc trường phái TREND'S FOLLOWING,liên lạc mình nhé? Thân.

Back