MỘC !

Dạ đêm qua để ý 2 con cá, sáng khoe 1 con, 1 con giấu :1: quà người ta quý mình người ta tặng lẽ nào mình ko biết....chỉ là em sợ đám đông lắm đã tránh ko nhắc thì anh ấy lại lôi lên mần chi rứa ! :109:, anh Chim hiểu tính em thật :thankyou:
:24::24::24:
Sướng quá, hok kìm chế được cảm xúc nữa rồi...thật là toẹt dzời...Sữa ơi
Ps: Em nói đàng hoàng, các thầy tưởng tượng bay bổng là chuyện của các thầy nhoé, em hok liên quan :21:

Cào nó trêu đùa ấy mà. Mình toàn chém gió công khai trên này mà :21:
Nói thật là em rất hiếm khi trade theo mọi người trên này vì em đang cố gắng tự luyện khả năng chọn, tìm hàng và trade theo ý mình. vào đây chủ yếu để tham khảo mọi người thôi. Nhưng mà luyện hoài mà vẫn ngu như thường. Chắc có lẽ chưa gặp được minh sư hay là khả năng có hạn cho nên ko khá lên được. :2:

Dạ e cũng nghĩ y chang anh, cô nào gông cùm được anh này quả có phước :1: nội dung và hình thức cực ổn :1:
Chưa chuẩn rồi... em nào có phước thì phải gông cùm được anh giai @bokhoktx cơ. Con gái yêu bằng lỗ tai, con trai mới yêu bằng mắt Sữa ạ. Riêng về cái vụ dẻo miệng, ở cái chợ VC này, ai hơn được anh giai...khứa khứa...Anh ý đã từng tâm sự: tuy tôi không cao nhưng miệng tôi ngọt hơn cả kẹo mút. (Hình như là lúc anh @chim_non bảo sẽ giới thiệu cô cháu gái thì phải) :24:
Em xin phép ngoáy phát, mời Thánh Cãi vào triển chiêu, và đừng có ghét em nữa nhoa :21:

Sry thần tượng, ý là mối quan hệ giữa em với thầy @chim_non , em với thầy @Cdg , để sau này hành tẩu giang hồ còn lôi gia phả bang hội ra chém ạ :5cool_big_smile:
Dễ vậy à, nói có sách mách có chứng luôn, kiếm hiệp Kim Dung nè:
2. Trong môn phái:
Về cơ bản là giống như trong gia đình nhưng thêm chữ “sư” đằng trước, có một số điểm khác:
Chồng của sư mẫu: sư trượng/sư công
Vợ của sư phụ: sư nương
Sư phụ của sư phụ: thái sư phụ/ sư tổ
Người sáng lập môn phái: tổ sư (nam)/ tổ sư bà bà (nữ)
Các đời tiếp theo gọi sư tổ đời thứ…
Đệ tử: đồ nhi/ đồ tôn (đời tiếp theo)
Đứng đầu một môn phái ở hiện tại: chưởng môn

=> Giả sử như mối quan hệ lằng nhằng trên kia có lúc nào đó hình thành thật sự, thì khi đó, thần tượng gọi @Cdg là sư tổ ơi, gọi anh @chim_non là thái sư tổ ơi...và gọi em là sư phụ ơi.
Ps: Đồ nhi Ngáp ơi (hoặc gọi tắt là Ngáp Đồ cho nhanh), đi pha cho ta ấm trà mang lên HQS liền nhé, trên này gió lạnh quá, làm tách trà cho ấm bụng ! :21:

Last edited:
Dễ vậy à, nói có sách mách có chứng luôn, kiếm hiệp Kim Dung nè:
2. Trong môn phái:
Về cơ bản là giống như trong gia đình nhưng thêm chữ “sư” đằng trước, có một số điểm khác:
Chồng của sư mẫu: sư trượng/sư công
Vợ của sư phụ: sư nương
Sư phụ của sư phụ: thái sư phụ/ sư tổ
Người sáng lập môn phái: tổ sư (nam)/ tổ sư bà bà (nữ)
Các đời tiếp theo gọi sư tổ đời thứ…
Đệ tử: đồ nhi/ đồ tôn (đời tiếp theo)
Đứng đầu một môn phái ở hiện tại: chưởng môn

=> Giả sử như mối quan hệ lằng nhằng trên kia có lúc nào đó hình thành thật sự, thì khi đó, thần tượng gọi @Cdg là sư tổ ơi, gọi anh @chim_non là thái sư tổ ơi...và gọi em là sư phụ ơi.
Ps: Đồ nhi Ngáp ơi (hoặc gọi tắt là Ngáp Đồ cho nhanh), đi pha cho ta ấm trà mang lên HQS liền nhé, trên này gió lạnh quá, làm tách trà cho ấm bụng ! :21:
Đồ nhi tới rồi, sư phụ đang ngồi chỗ mô, sao con không thấy sư phụ, trên này khỉ khỏa thân nhiều quá :2cool_sad:

Đồ nhi tới rồi, sư phụ đang ngồi chỗ mô, sao con không thấy sư phụ, trên này khỉ khỏa thân nhiều quá :2cool_sad:
Hahaha, vui vãi ái...thần tượng thật là...vại để em triển chiêu tiếp nha, xem đây:
- Ngáp Đồ, sao ta đợi con lâu quá không thấy mang trà lên? Ta tưởng con ham chơi, quên pha trà, nên ta xuống núi, về nhà tìm con... cứ đợi ta trên HQS nhé, ta đang chạy lên lại :24:

Hahaha, vui vãi ái...thần tượng thật là...vại để em triển chiêu tiếp nha, xem đây:
- Ngáp Đồ, sao ta đợi con lâu quá không thấy mang trà lên? Ta tưởng con ham chơi, quên pha trà, nên ta xuống núi, về nhà tìm con... cứ đợi ta trên HQS nhé, ta đang chạy lên lại :24:
Sư phụ lừa đồ nhi lên núi để dễ bề tò te tú tí với sư mẫu phỏng :1cool_choler: Sư phụ có lên lại ghé mua cho đồ nhi ổ bánh mì lót dạ, đám khỉ khỏa thân rủ con nhậu rượu bầu đá ăn trái cây, xót ruột vãi ái này :cute_smiley79:

Back