Locke's trading - trade... rình...

locke

Well-Known Member
Tình hình là dạo này điểm mua thì khá ổn mà điểm bán thì... ngổn ngang... Nên thường gặp cảnh ra sớm ăn non hoặc lon ton mất hết lãi.
Vì vậy em xin phép dựng cái chòi này, một là có nơi la hét xả stress sao mỗi cú trade sai bét, hai là có chỗ để anh em nhắc nhở mỗi khi em lầm lỡ. Nên anh em có thấy em hay dở thì cũng ráng niềm nở mà chỉ dạy, đừng mắng mà... tội:50.jpg:

Cách trade của em cũng đơn giản, chuyên đi rình rập những con dập dình, thấy dòng tiền nhón vào là em... xiên ít cổ liền.
Type trade là chơi theo phân kỳ, nhưng công cụ xài thì không cầu kỳ, toàn indi cơ bản cổ lỗ sỉ như MACD, Stoch, RSI,...

Thôi thì trước mắt cứ vậy đi, sau này em sẽ năng chép ghi cho các anh em tha hồ .... đì...:49.jpg:

Tình hình là đang ôm Phân @30.2, mà các anh em VCHN lại hè nhau hẹn ọp, mà lại ọp mần thịt cờ hó nữa chứ.
Thôi rồi lượm ơi...:20:

Anh em VC HN ọp mừng nhà mới siu nhưn đấy, đừng lo mà buồn so cái thằng người ra nhé :D

Sent from my iPad using Tapatalk

Anh em VC HN ọp mừng nhà mới siu nhưn đấy, đừng lo mà buồn so cái thằng người ra nhé :D

Sent from my iPad using Tapatalk
Tình hình ọp thế nào cụ @chim_non , có Nghị quyết gì ko mà thị trường tăng máu thế nhỉ? Dớp VCNH bị phá rồi à:106:

Ko có quà tân gia à:4:
Nói trước là nhà em hơi... thối nhé, vì ngập đầy Phân, nên có mua quà tặng lựa hàng cùng mùi nhé:21:
Quà tân gia đây...target cuối năm nhá:36:
GAS 140
SSI 40
PVT 22
CVN.......ăn bằng lần:21:

Quà tân gia đây...target cuối năm nhá:36:
GAS 140
SSI 40
PVT 22
CVN.......ăn bằng lần:21:
Các cụ bắt đầu ngồi tính target tương lai cho cổ phiếu roài, và bắt đầu có những con số cao xa VNI 800, 1.100, 1.300... Nhớ ko lầm thì đỉnh thường xuất hiện vào những lúc thế này....
Hàng mình lại chưa về, mong cô thương hic:63:

Bác cho em hỏi đường màu đỏ trên cùng ý nghĩa gì vậy. Nếu tính là đường kháng cự cũng không hợp lý lắm vì nó nối các đáy của giai đoạn trước

Bác cho em hỏi đường màu đỏ trên cùng ý nghĩa gì vậy. Nếu tính là đường kháng cự cũng không hợp lý lắm vì nó nối các đáy của giai đoạn trước
Các đường đỏ đều là cản (kháng cự) bác ạ, vùng 33-34 là ngưỡng cản mạnh vì nó tập hợp nhiều cản ở đó.
Các đường nối các đáy hoặc đỉnh trong quá khứ mà thẳng như vậy là kháng cự mạnh đó bác, nối càng nhiều điểm thì càng mạnh à.
Với lại cái này là do thèng Ami nó tự động vẽ, ko phải em:emoticon-00136-giggle:

Đúng roài, vùng suppot mạnh vị vỡ thì là vùng cản mạnh
1 trường phái oánh break ngoài trendline

wah! bác Lock bắt đáy quá chuẩn!

:cungly:
Điểm mua thì em khá ổn rồi, nhưng điểm bán thì cứ trớt quớt, 1 là ra sớm ăn non, 2 là ngậm ngùi cắt lỗ. Vì vậy dựng cái chòi này vừa để nhắc nhở mình vừa để các bác tư vấn chỉ dạy thêm.:punish:
Giờ cũng đang phân vân có nên sút thèng Phân hay ko đây, hay lại để vài hôm nữa nó down trở lại lại ngậm bồ hòn cutloss:(:(

Điểm mua thì em khá ổn rồi, nhưng điểm bán thì cứ trớt quớt, 1 là ra sớm ăn non, 2 là ngậm ngùi cắt lỗ. Vì vậy dựng cái chòi này vừa để nhắc nhở mình vừa để các bác tư vấn chỉ dạy thêm.:punish:
Giờ cũng đang phân vân có nên sút thèng Phân hay ko đây, hay lại để vài hôm nữa nó down trở lại lại ngậm bồ hòn cutloss:(:(
Tìm lại quá khứ của những cú phân phối hàng kinh điển, đợi điều đó xảy ra mình bán

hồi xưa em giống bác điểm này, (dc cái hồi nay thì ko giống nữa vì ngưng chơi chứng :D )

theo biểu đồ trên, em thấy, giá đang về lại điểm đũng lần trước, tức là điểm vòng lên sau khi tạo đáy 1 giá nỗ lực vượt mà ko đậu. 2 cây nến hồi thể hiện bullish khá tốt, tuy nhiên lại đúng ngay dịp cả VNI ngừng trạm sau đợt hừng hực tuần qua. hôm nay nếu dpm giữ dc giá tham chiếu và đóng phiên xanh thì khả năng con bull vẫn được nuôi dưỡng, chỉ chờ VNI quay lại là hòa cùng khí thế rừng rực ngay.

còn nếu mình theo phương án an toàn, hạ tỉ lệ cổ xuống mức có thể xoay sở (khi giá đỏ vẫn có lãi) và chờ đợi TT trở lại trend trc đó, mình sẽ múc đuổi lên khi dpm break out cản.

1 vài thiển cận...

ps: theo em, mốc 34.5 mới là cứ điểm nhạy cảm, nếu break out dc ngưỡng này bằng cây nến thuyết phục với vol thì coi như clear luôn dc tâm lý "đen tối" của cây nến đỏ đặc dài break down trc đó.

Last edited by a moderator:
Back