Kinh nghiệm, kỹ năng giao dịch CK

Cơ hội 20% đến 30% đi đổi lấy cơ hội 70-80% vậy là đi làm việc khó rùi bạn à! Thôi mỗi người đều có chiến lược riêng của mình miễn kiếm được tiền là được! Đó là mục tiêu cuối cùng!

Có 4 cơ hội 70-80% thì khả năng tóm được 2 cái ... vậy tại sao lại từ chối 4 cái 20-30% ... cứ có cơ hội thì không nên từ chối :)

Downtrend thế nào chả xuất hiện vài con mèo (DCB), ý tui là nó đã rơi một quãng thì nên canh short vào mấy cú hồi sẽ chắc ăn hơn kiểu thấy nó rớt thẳng cẳng rồi mới sọc bồi của bác snat.

@Tican

Vì sao sao lại có DCB lúc này ?

@Tican

Vì sao sao lại có DCB lúc này ?

Rớt dữ quá thì hồi. Chưa thấy triển vọng để hồi mạnh đến mức UP. Không UP nổi thì coi chừng DOWN. Mà DOWN tiếp thì cú hồi đó đúng là con mèo rồi còn gì.

Rớt dữ quá thì hồi. Chưa thấy triển vọng để hồi mạnh đến mức UP. Không UP nổi thì coi chừng DOWN. Mà DOWN tiếp thì cú hồi đó đúng là con mèo rồi còn gì.

Phải chờ thêm thời gian mới biết là gì !

Có 2 điểm cần lưu ý:
1. Thị trường đã phản ứng thái quá khi nghe tin ô Kiên bị bắt !
2. Việc bắt ô Kiên chỉ có thể tiến hành khi hệ thống NH đẵ có tín hiệu ổn định, chứ không ai dám mạo hiểm đập bể nồi cơm vào lúc KT khó khăn nhất.

KL: BEARTRAP IN CORRECTION !:))

Ah! Bác Lơn cũng là một tín đồ của BO cách đánh này rất tinh tế và hiệu quả trong một số điều kiện thị trường!

Bác lại nghĩ sai em rùi , em thử nghiệm cho vui thôi, em chỉ K.I.S.S với vợ trẻ của em thôi bác ạ :))
Lại vẫn chưa giở tuyệt chiêu ra, Cái mọi người cần là bật mí cho ít tuyệt chiêu cơ! Chứ đọc báo hộ thì cũng ko cần lắm! Hôm nào vui vẻ thì bật mí tí bác nhé!

Cơ hội 20% đến 30% đi đổi lấy cơ hội 70-80% vậy là đi làm việc khó rùi bạn à! Thôi mỗi người đều có chiến lược riêng của mình miễn kiếm được tiền là được! Đó là mục tiêu cuối cùng!

Em là em rất 'ghét' mí bạn short lắm, vì nhỏ lẻ như em ... hong biết làm cách nào mà ... short được như mí bạn ấy !

Bây giờ short là ... đi ngược lại chủ trương chính sách của đảng và nhà nước rồi, em dự định làm công dân tốt ủng hộ .. long 6 tháng, có bác nào cảng giúp em không!?

Last edited by a moderator:
tùy mỗi người thôi, nhưng em ủng hộ long...em ôm một em 2 năm trời luôn chỉ sống bằng cổ tức thôi nè bác.

Kinh nghiệm của riêng em là phải làm sao quản lý vốn, quản lý rủi ro thật tốt là okie :)

Cái này nói dễ nhưng làm không dễ bác ah.
Em chỉ cảm thấy đoạn này dễ mất tiền nên tạm out cho lành.

Back