Hàng Nguội và Hàng Nóng

11.12.2013

Well-Known Member
Thế nào được gọi là hàng nóng?

Theo tôi, hàng nóng là hàng đang được bơm thổi bởi các diễn đàn, media, tổ lái... có thanh khoản cao (khối lượng giao dịch 500k CP trở lên/phiên). Có thể hàng nóng là 1 dạng CP với FA tốt đang bị định giá thấp, chuẩn bị có thông tin suppot như tăng vốn + đối tác chiến lược mua giá cao + có hợp đồng chuẩn bị được ký kết thơm+ chia cổ tức + lãi đột biến....etc/ hoặc hàng nóng có khả năng sinh lãi + lãi cao trong năm nay mà năm trước đó "lỗ ròng", hàng thoát hủy niêm yết, hàng tây xúc mạnh....

Túm lại, khi ta không phải là người thạo tin hoặc khi hóng được hàng nóng đang được bơm thổi ở khắp nơi thì làm thế nào? Xông vào múc xong "thắp hương cầu khấn nó tăng"? Nhìn nó tăng mà tiếc nuối vì vào lỡ nhịp? Thấy nó tăng rồi không dám xông vào múc nữa?.... Rất khó nói, vì ta không phải là người trong cuộc nên ko biết được đích đến của hàng nóng cũng như bao giờ hàng nóng chạy bao giờ phân phối.

Tôi thì tôi chọn hàng nguội. Những cổ phiếu bị lãng quên, bị thu gom âm thầm, ngọc trong đá hay gì gì đó tùy mọi người chọn lựa.

Hàng nguội có cái hay là mình vào đầu sóng, mình ăn chán ăn chê rồi mới được thiên hạ gọi là hàng nóng các bác ạ :D:D:D, lúc đó tin tức mòi phòi ra, đội A đội B vỗ ngực khoe ra là lái

Em show thử mấy chú hàng mà em gọi là "Hàng Nguội" lên cho các bác tham khảo và cho ý kiến nhé

Nếu các bác có hứng thủ với Hàng Nguội...chuẩn bị nóng thì chúng ta sẽ bàn luận hàng ngày.
Đề nghị các bác đề cử những cổ phiếu không lỗ, thanh khoản lởm ơi là lởm từ lâu rồi
Em với các bác cùng ngồi rình

Tiện đây, thớt này em dùng làm thớt phân tích cổ cánh qua lăng kính kỹ thuật.
Mời các cao thủ vào cùng giao lưu chém gió mà ra xèng :58.jpg::58.jpg::58.jpg:

???????
Đều là mua phát có ăn ngay mà
Nếu vậy thì phải chọn theo TA rồi. mà FA tốt thì TA thường ít có giá bèo và break kiểu này. Chắc chỉ có thời kỳ vừa qua mới có kiều này, mà thời kỳ đó cũng sắp qua rồi. Nhưng cũng mong hóng thớt của bác. Biết đâu lại .... :D

Nếu vậy thì phải chọn theo TA rồi. mà FA tốt thì TA thường ít có giá bèo và break kiểu này. Chắc chỉ có thời kỳ vừa qua mới có kiều này, mà thời kỳ đó cũng sắp qua rồi. Nhưng cũng mong hóng thớt của bác. Biết đâu lại .... :D
Mấy mã mà em post chart lên FA lởm nhưng không "lỗ ròng" :D
Múc theo trường phải Nguội này ko phải là sure win, sẽ có vài cú lỗ 3-5%, còn lại sẽ măm = lần :D

Nguội như SPP của tui hử ? Vốn ít lại cầm SPP mãi nè , om vốn chết đi được .
Nếu oánh hàng nóng thì ăn 1 mớ rùi . Chán mớ đời .
SPP ngon đới, chuẩn bị thành hàng nóng.
Chơi hàng nguội là phải biết kiên nhẫn, cho vào watchlist theo dõi. Phiên nó trở thành hàng nóng (thanh khoản tăng mạnh) thì xông vào mút, đỡ mất time chờ đợi
Tặng bác cái chạt, cầm vàng đừng để vàng rơi nhé

Cầm từ 5,x - 6 lên 9,4 bán 1 nửa (lẽ ra bán tất thì hay hơn ), loay hoay đảo hàng giảm giá vốn. Nhặt từng tí cổ ở 7,x .Vì vốn ít nên leo lên 8,x là bán bớt 1 nửa lấy vốn chơi hàng nóng (Rõ ràng đến hiện tại lãi hơn là chỉ cầm SPP). Nhìn chart thì thấy bề ngoài đang giống như C & H đó .

Last edited by a moderator:
Cầm từ 5,x - 6 lên 9,4 bán 1 nửa , loay hoay đảo hàng giảm giá vốn. Nhặt từng tí cổ ở 7,x .Vì ốn ít nên leo lên 8,x là bán bớt 1 nửa lấy vốn chơi hàng nóng (Rõ ràng đến hiện tại lãi hơn cầm SPP). Nhìn chart thì thấy bề ngoài đang giống như C & H đó .
Mới ăn có 50% với hàng nguội thôi nhỉ, khổ thân bác :D Phiên hôm nay thanh khoản rất khá, chart thời gian gần đây cũng rất đẹp. Chúc bác lồi mồm nhé :emoticon-00150-handshake:

Back