Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Dạ vâng anh,người đẻ ra người chứ đất đâu đẻ ra đất được anh, mua căn nhà quăng đó,năm sau nhìn lại thấy lời 1 tỷ,còn hơn đầu tư bậy bạ âm vốn :D
công nhận ở xứ này, đất đai có sức hút kinh hồn, cứ mua là có lãi. Bạn mình mở doanh nghiệp thép, làm cũng phất nhưng bình thường thì ROE chỉ 20%/năm, đầu năm than lãi ko bằng buôn đất, thế là sau tết cũng mua vài miếng ở Long Thành.

công nhận ở xứ này, đất đai có sức hút kinh hồn, cứ mua là có lãi. Bạn mình mở doanh nghiệp thép, làm cũng phất nhưng bình thường thì ROE chỉ 20%/năm, đầu năm than lãi ko bằng buôn đất, thế là sau tết cũng mua vài miếng ở Long Thành.
Làm gì có chuyện cứ mua là lãi. Mấy năm nay thôi. Có chu kỳ mà.

Năm vừa qua em với @BlueDiamond là No 1 rồi đó :41::41::41:
Em chủ yếu chỉ nhà thơm cho người ta mua, bán lại lời chia 5-5, còn 4 tháng bán lại ko dc,e đền lãi suất banks 5-5 cho người ta, rồi em lái căn nhà đó qua thêm 2-3 khách mua nữa..
Làm vậy mới mau giàu anh ơi,chứ môi giới kiếm 1% chua lắm.
Chủ yếu gầy dựng công ty lên 100 người,mỗi ngày chỉ cần 1 người đen 1 căn nhà về,là một ngày có 100 căn nhà,xong e lựa căn nào ngon e chỉ đầu tư e mua

Em chủ yếu chỉ nhà thơm cho người ta mua, bán lại lời chia 5-5, còn 4 tháng bán lại ko dc,e đền lãi suất banks 5-5 cho người ta, rồi em lái căn nhà đó qua thêm 2-3 khách mua nữa..
Làm vậy mới mau giàu anh ơi,chứ môi giới kiếm 1% chua lắm.
Chủ yếu gầy dựng công ty lên 100 người,mỗi ngày chỉ cần 1 người đen 1 căn nhà về,là một ngày có 100 căn nhà,xong e lựa căn nào ngon e chỉ đầu tư e mua
Chứng khoán có ông nào chịu làm thế không ta?

Làm gì có chuyện cứ mua là lãi. Mấy năm nay thôi. Có chu kỳ mà.
quan điểm này nó ăn vào máu dân ta rồi chị, chứ dân đầu cơ như mình thì thấy cái gì cũng có thời của nó. Mấy bạn hàng của mẹ em năm rồi cũng điên đảo vì đất, làm ăn không lo, lại học anh Đức, vay vốn để mua đất mau giàu hoặc lấy vốn lưu động của mình ra mua đất định lướt sóng kiếm lời, riết công việc làm ăn chính thì ngưng trệ, rồi khó khăn.

Status
Not open for further replies.
Back