Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Đừng dại. Can khẩn trương.
Em nhớ có lần Giadinhbeo thách ông nào tìm được 600ha đất để trồng cây ăn quả liền nhau thì Vineco có 500ha ở Tam Đảo và 470ha ở Củ chi, tổng cộng 15 nông trường có 3.000 ha đó anh. Mà còn không phải đất trồng cây lâu năm, đất trồng cây hàng năm luôn.
Có điều bán ra ác quá.

Em nhớ có lần Giadinhbeo thách ông nào tìm được 600ha đất để trồng cây ăn quả liền nhau thì Vineco có 500ha ở Tam Đảo và 470ha ở Củ chi, tổng cộng 15 nông trường có 3.000 ha đó anh. Mà còn không phải đất trồng cây lâu năm, đất trồng cây hàng năm luôn.
Có điều bán ra ác quá.
Vingroup tìm đất tốt. Cơ bản là anh V triển khai nhanh gọn lẹ nên giao đất cho Vin cũng yên tâm đỡ bị treo hay nhì nhằn tiền bạc vân vân. Xem BCB Vinhome nhìn đất đai phát mê

Kính gửi các anh chị TA chuyên nghiệp lẫn FA nghiệp chuyên,
Case study SDI không dành cho các anh chị, đó là điều không cần bàn cãi nữa.
Về TA mà nói: 40 on the way, thậm trí là 1x, downtrend quá rõ.
Về FA mà nói: Rủi ro Mr.Coca chuyển hết VRE sang Vxx với giá = book value + vài % là rất lớn (nhìn lại lịch sử NHN,...vv...mm)
Về HA mà nói: Tất cả các anh chị đều đang đen thui.
Về PA mà nói: Tất cả các anh chị đều lo VNI thủng váy.

=> Mời các anh chị nép sang một bên, đừng chui vào...Tiền mất tật mang nhóe... Tây nó còn phải bỏ chạy, thì các anh chị mò vào làm gì?
Việc khó cứ để hai chị em lo...chân tềnh!!!

hix, nếu ruột ko còn thì 1k tỷ cho cái bình rỗng à?:3cool_adore:
Dát Thần nói chí phải, khúc này em cảm thấy hai ta đồng cảm, đồng góc nhìn vãi ra...kkk
Này nhóe, ta cùng nhau vạch lá tìm sâu... Mr.Coca rút hết VRE sang Vxx, fairplay với giá BV nhóe, thì SDI còn cái gì để khai báo nữa? Khu Gardenia chỉ có một đường là téo tèo teo, hạch toán giảm dần đều cho đến hết. Rồi nữa nhóe, Nông Nghiệp Vineco, doanh thu q1.18 thấp hơn cả giá vốn...mảng này lõm là chắc con chim cú rồi...kkk
Thế nên, Mr.Vova dzút VRE vào một ngày đẹp dzời, thì SDi về 1x là chuyện quá dễ dàng...kkk
=> Em hoàn toàn ủng hộ góc nhìn của Dát Thần, phán chết là chết, từ 9x về 5x đã ứng nghiệm...thì 5x về 3x cũng sẽ ứng nghiệm thui...kkk
=> Đấy là còn chưa nói huỵch toẹt ra những cái xấu xí hơn ạ, anh Bò Thần đừng chui vào, Bộ 3 đen thui ngày nào vẫn còn đó (hiện mới có 2, nên chưa hiển linh lắm)...anh nhớ lấy cái lời nguyền...Đợi về 1x hẳn rình mò nhóe...kkk

Dát Thần nói chí phải, khúc này em cảm thấy hai ta đồng cảm, đồng góc nhìn vãi ra...kkk
Này nhóe, ta cùng nhau vạch lá tìm sâu... Mr.Coca rút hết VRE sang Vxx, fairplay với giá BV nhóe, thì SDI còn cái gì để khai báo nữa? Khu Gardenia chỉ có một đường là téo tèo teo, hạch toán giảm dần đều cho đến hết. Rồi nữa nhóe, Nông Nghiệp Vineco, doanh thu q1.18 thấp hơn cả giá vốn...mảng này lõm là chắc con chim cú rồi...kkk
Thế nên, Mr.Vova dzút VRE vào một ngày đẹp dzời, thì SDi về 1x là chuyện quá dễ dàng...kkk
=> Em hoàn toàn ủng hộ góc nhìn của Dát Thần, phán chết là chết, từ 9x về 5x đã ứng nghiệm...thì 5x về 3x cũng sẽ ứng nghiệm thui...kkk
=> Đấy là còn chưa nói huỵch toẹt ra những cái xấu xí hơn ạ, anh Bò Thần đừng chui vào, Bộ 3 đen thui ngày nào vẫn còn đó (hiện mới có 2, nên chưa hiển linh lắm)...anh nhớ lấy cái lời nguyền...Đợi về 1x hẳn rình mò nhóe...kkk
Còn cái Skylake bán 99% rồi chỉ chờ hạch toán hàng nghìn tỷ lợi nhuận giờ đem chuyển cho VHM chưa biết được gì nữa chứ.

Hôm sang họp cổ đông mình đã chuẩn bị sẵn 3 câu hỏi:
1. Hợp đồng chuyển nhượng Skylake ghi là hợp đồng chuyển giao có điều kiện. Vậy điều kiện cụ thể là gì? Cổ động SDI được gì?
2. Định hướng ngành nghề cốt lõi cho SDI thời gian tới là gì nếu tập đoàn cơ cấu mảng bất động sản tập trung vào Vinhome
3. Khoản đầu tư vào VRE là dài hạn hay ngắn hạn, trong trường hợp ngắn hạn thì việc thoái vốn sẽ căn cứ trên cơ sở nào?
Cuối cùng sau khi ngồi nghe các ý kiến của các cổ đông khác, cả 3 vấn đề này đều đã được đề cập đến nên mình không cần phải đặt câu hỏi nữa. Duy có chút lúng túng của bác chủ tịch HĐQT trong trả lời thắc mắc của cổ đông mình mới phải lên tiếng 1 chút thôi.

Còn cái Skylake bán 99% rồi chỉ chờ hạch toán hàng nghìn tỷ lợi nhuận giờ đem chuyển cho VHM chưa biết được gì nữa chứ.
Ôi, cũng lởm khởm cả thảy, lãi suất tăng, tỷ giá tăng, BDS nổ tung, giá tèo thảm...kkk...Định Mệnh dzồi...1x là chắc cuôn chim cú...
Chân tềnh mà nói, tại bà chị đang kẹp cao, nên toàn thấy màu hồng xung quanh, thằng em vừa vào, nên toàn thấy màu xám cả...đó chính là sự khác biệt...tôn trọng sự khác biệt ạ!
Em ko theo phân toách của chị iu đâu nhóe, em ôm hàng bán cho mấy vị khách khác cơ...ko bán cho vc, vf, với cả f3xx...chị cứ nhìn hình này, là hihi ý đồ cụa em...
Em oánh chứng bằng Huyền Bí học...hề hề...

Ôi, cũng lởm khởm cả thảy, lãi suất tăng, tỷ giá tăng, BDS nổ tung, giá tèo thảm...kkk...Định Mệnh dzồi...1x là chắc cuôn chim cú...
Chân tềnh mà nói, tại bà chị đang kẹp cao, nên toàn thấy màu hồng xung quanh, thằng em vừa vào, nên toàn thấy màu xám cả...đó chính là sự khác biệt...tôn trọng sự khác biệt ạ!
Em ko theo phân toách của chị iu đâu nhóe, em ôm hàng bán cho mấy vị khách khác cơ...ko bán cho vc, vf, với cả f3xx...chị cứ nhìn hình này, là hihi ý đồ cụa em...

View attachment 5133
Thần Huyền Ảo xem chữ ký oánh giá các tỉ phú giúp cái
http://cafef.vn/xem-chu-ky-dang-gia...tren-thuong-truong-viet-20180620230543045.chn

View attachment 5133
Jim là ai?

Status
Not open for further replies.
Back