Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
ngoài 4 con bank: BID, CTG, VCB, MBB thì các BCs nói chung khá ổn nhỉ
P/S: quên có ROS giảm mạnh, tác nhân chính kéo VNI xuống hôm nay
Mình cảm nhận các công ty vẫn tràn đầy nội lực mà sao thị trường lại thận trọng thế nhỉ.
Đến những cổ phiếu kém cỏi 1 thời như FIT mà lãnh đạo cũng rất lạc quan thì các công ty vốn ngon lành còn chờ gì nữa mà không bung nhở?

Mình cảm nhận các công ty vẫn tràn đầy nội lực mà sao thị trường lại thận trọng thế nhỉ.
Đến những cổ phiếu kém cỏi 1 thời như FIT mà lãnh đạo cũng rất lạc quan thì các công ty vốn ngon lành còn chờ gì nữa mà không bung nhở?
Em nghĩ cũng giống như chị bán nó sớm thôi :1:

Em thì ngược lại chị, những CP mà em đánh giá tốt (trong VN30) thì hoặc đã mất đà tăng trưởng, hoặc suy giảm cả DT lẫn LN, không thì cũng có vấn đề khác...
Còn những PNs đang đập bàn đứng dậy ngoài kia, thì chỉ xem, để đây và không dám nói gì :4:
Các siêu BCs đang làm đầu kéo rất tốt, vừa giữ lửa TT, vừa tạo con dốc lên thoai thoải miên man cho Index :4:

ngoài 4 con bank: BID, CTG, VCB, MBB thì các BCs nói chung khá ổn nhỉ
P/S: quên có ROS giảm mạnh, tác nhân chính kéo VNI xuống hôm nay
Banker sắp chạm hỗ trợ , sớm thôi sẽ lại dẫn nhịp cho TT, em nghĩ vậy.
Mai cuối tuần, rồi kia (tuần sau) là T3 của cây gậy đỏ-to-dài, nên lình xình là hay hơn cả.
Xu hướng lên vẫn chưa phải e ngại :1:

Em thì ngược lại chị, những CP mà em đánh giá tốt (trong VN30) thì hoặc đã mất đà tăng trưởng, hoặc suy giảm cả DT lẫn LN, không thì cũng có vấn đề khác...
Còn những PNs đang đập bàn đứng dậy ngoài kia, thì chỉ xem, để đây và không dám nói gì :4:
Các siêu BCs đang làm đầu kéo rất tốt, vừa giữ lửa TT, vừa tạo con dốc lên thoai thoải miên man cho Index :4:
Đằng sau mỗi động thái của tay to đều là những âm mưu. Rất khó cho nhà đầu tư nhỏ như mình kiếm tiền bền vững chỉ bằng quan sát và bám theo giao động của giá. Càng ngày càng thấy khó quá trời luôn.

Status
Not open for further replies.
Back