Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Sao anh không nghĩ nó tìm điểm cân bằng mới và kéo các bank khác lên giá trị hợp lý :)), trước mắt thiên thời địa lợi đang ủng hộ
chia ra làm 3 thì cũng hơi cao so với giá 10.nhưng 2 cp mới bao giờ về tk,lúc đó thị trường ntn bố ai biết trước được.thực sự TCB nó cũng giống như họ nhà vova thôi,có bảo kê nhưng đâu ai bảo kê mãi được.lên sàn rùi làm ăn ko hiệu quả thì toi như nhau.

chia ra làm 3 thì cũng hơi cao so với giá 10.nhưng 2 cp mới bao giờ về tk,lúc đó thị trường ntn bố ai biết trước được.thực sự TCB nó cũng giống như họ nhà vova thôi,có bảo kê nhưng đâu ai bảo kê mãi được.lên sàn rùi làm ăn ko hiệu quả thì toi như nhau.
Bank hiện tại đang ổn dần lên, vấn đề chu kỳ kinh doanh thì khó thoát :))

Cứ để TT test đáy xem thế nào đã. Chẳng nhẽ lại chạy 1 mạch lên 1200 à :10:
lại ngồi đợi nhịp mới rồi hả bác.bắt đầu phân phối rồi,hàng nào có lái thì còn sức chạy tiếp.trụ bắt đầu thay nhau làm việc miệt mài rùi.có lẽ cũng chưa xuống được đâu bác nhỉ.lên nữa e cũng khó

lại ngồi đợi nhịp mới rồi hả bác.bắt đầu phân phối rồi,hàng nào có lái thì còn sức chạy tiếp.trụ bắt đầu thay nhau làm việc miệt mài rùi.có lẽ cũng chưa xuống được đâu bác nhỉ.lên nữa e cũng khó
TT chung là thế, nhưng 1 vài mid cap có vẻ đã tạo đáy xong rồi như bác Doanh, anh Đan chẳng hạn.

Sao anh không nghĩ nó tìm điểm cân bằng mới và kéo các bank khác lên giá trị hợp lý :)), trước mắt thiên thời địa lợi đang ủng hộ
Tùy thầy ạ, nếu bọn chín luộc nó chỉ trả BID ở mức P/B tầm 2 lần thì đi bán muối hết. Mà quan điểm của mình thì giá này có thể coi là giá hời rồi.

Năm nay tìm hàng sx cơ bản, tăng trưởng khá khó nên em theo dõi ngành có tính chu kỳ như bank, bđs ạ. Anh có cao kiến gì không ạ
Ngâm cíu con DGW thử xem, nhưng đang ở đỉnh của mọi time nên giao dịch hơi khó chịu chưa BO
Hàng ngành nghề mới lạ, khó hiểu khó đoán thì thử Yeah1 (YEG) xem hehe, 250k/cp hoy

Chọn cp riêng lẻ năm nay khá là khó.
Vì bản thân bác đang bear rish về TT chung thôi, chứ góc nhìn của em thì nhiều.
BMP, DPM, VSC, TNA...và hàng loạt cổ cánh khác, những DN tốt vẫn hoạt động bình thường mà bị vùi dập thê thảm.
Sau 1 chặng ăn dày, thắng to 2017, giờ nhìn target 30% thấy không bõ bèn gì, chắc vậy :1:

Last edited:
Vì bản thân bác đang bear rish về TT chung thôi, chứ góc nhìn của em thì nhiều.
BMP, DMP, VSC, TNA...và hàng loạt cổ cánh khác, những DN tốt vẫn hoạt động bình thường mà bị vùi dập thê thảm.
Sau 1 chặng ăn dày, thắng to 2017, giờ nhìn target 30% thấy không bõ bèn gì, chắc vậy :1:
Đang bàn về chọn CP tăng trưởng mà. Còn DN FA ổn bị vùi dập thì đúng như thầy nói :1:

Status
Not open for further replies.
Back