Giải đáp các khúc mắc cá nhân.

honho

cho em hỏi là có được đăng tin mua bán trong topic này ko hay chỉ đăng tin tức???

cho em hỏi là có được đăng tin mua bán trong topic này ko hay chỉ đăng tin tức???
Chỉ tin tức thôi bác ạ....cũng không cho phép quảng cáo dưới chữ ký bác nhé...

Nhờ mod trả lời cho, tôi không vào được mục nào của forum để đọc hay viết cả

Bây giờ thì được rồi.
Các bác vui lòng đọc kỹ Nội quy diễn đàn
Cám ơn!

I. Các quy định đối với thành viên (VC-Memmber):

Tất cả các thành viên tham gia Diễn Đàn VietCurrency.vn cần thực hiện đầy đủ các yêu cầu sau:
  • KHÔNG vi phạm luật pháp nước CHXHCN Việt Nam
  • KHÔNG vi phạm thuần phong mỹ tục Việt Nam
  • KHÔNG liên quan đến chính trị, tôn giáo.
  • KHÔNG liên quan đến H A C K, bẻ khóa, Kiếm tiền trên mạng,...
  • KHÔNG đả kích lẫn nhau.
  • KHÔNG được đăng ký nick, username trùng với các Điều hành viên hoặc cố tình đăng ký nick trùng với thành viên khác.
  • CHỊU TRÁCH NHIỆM với các thông tin do mình cung cấp hoặc trích dẫn thì cần ghi rõ nguồn.

II. Các quy định về bài viết (comments):

Tất cả các bài viết khi gửi lên Diễn Đàn VietCurrency.vn cần đảm bảo các yêu cầu sau:
  • Không spam bài, up bài ngoài nhằm quảng cáo mua bán.
  • Không gửi bài với nội dung vô nghĩa, bóc tem, xé tem, tem...
  • Không gửi một nội dung ở nhiều nơi, trước khi viết bài vui lòng xem qua diễn đàn xem đã đề cập chưa.
  • Không tùy tiện mở thread, nội dung tiêu đề, bài viết phải rõ ràng, nghiêm túc
  • Khi muốn cám ơn người gởi bài, chỉ cần nhấn nút lệnh “Thanks”.
  • Bài trả lời không lạc đề, phải có tính xây dựng, nội dung rõ ràng.
  • Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, gõ tiếng Việt có dấu, hạn chế tối đa sử dụng tiếng nước ngoài.

Quyền Hạn Thành Viên:

1. Newuser = 0 post
View + post:
  • Nội Quy..
  • Xả láng.. Ngoại trừ mục Real Time & Real Trading
  • General Education
  • Forex calendar
  • không xem được các link liên kết, hình ảnh
  • Vietnam market data

2. Newuser = 1 post
View + post:
  • Tất cả các mục ... Ngoại trừ mục Những nhận định về KTVN
  • không xem được các link liên kết, hình ảnh

3. Newuser = 05 post
View + post:
Tất cả các mục + view/post link, image ...

4. Newuser= 10 post có thể tạo Threads.

Quy định mới này nhằm chống nạn spam quấy phá forum, đồng thời quy định này cũng nhằm khuyến khích các thành viên tích cực đóng góp cho sự tồn tại và lớn mạnh của nhau.

Last edited:
Nhắc nhở các bác viết bài cần có nội dung rõ ràng cụ thể, những bài viết cho có sẽ bị xóa đồng thời nick đó sẽ bị khóa nếu tái phạm
Thay mặt BQT,

Chào BQT!
Để đọc thì phải có ít nhất 1 bài, để tạo chủ đề thì phải có ít nhất 10 bài. Vậy dường như vào được forum thì phải comment ở đây thôi.
Có bất cập quá không BQT.
Thân.

Bác k nhất thiết phải tạo Chủ đề mới ngay từ đầu mà đóng góp ngay chính trong những Chủ đề hiện có. Trong VC.vn có rất nhiều lĩnh vực kinh tế xã hội để các bác đóng góp. Em thiết nghĩ quan trọng là các bác có muốn đóng góp hay không thôi, không có gì gọi là bất cập hết ạ.

Cám ơn ý kiến đóng góp của bác.

Thay mặt BQT,

chao cac bac

Bác k nhất thiết phải tạo Chủ đề mới ngay từ đầu mà đóng góp ngay chính trong những Chủ đề hiện có. Trong VC.vn có rất nhiều lĩnh vực kinh tế xã hội để các bác đóng góp. Em thiết nghĩ quan trọng là các bác có muốn đóng góp hay không thôi, không có gì gọi là bất cập hết ạ.

Cám ơn ý kiến đóng góp của bác.

Thay mặt BQT,

ngay truoc khi con vietcurrency.com ,hang ngay toi van vao doc va rat thay thich thu va bo ich ,sau nay khi anh bang chu nghi toi vao rat kho khan do vay de dien dan nay luon la noi di ve cua cac thanh vien cu cung nhu moi ,rat mong amin tao moi dieu kien cho moi thanh vien moi va thanh vien cu duoc tai sinh hoat lai tai dien dan -xin chan thanh cam on

ngay truoc khi con vietcurrency.com ,hang ngay toi van vao doc va rat thay thich thu va bo ich ,sau nay khi anh bang chu nghi toi vao rat kho khan do vay de dien dan nay luon la noi di ve cua cac thanh vien cu cung nhu moi ,rat mong amin tao moi dieu kien cho moi thanh vien moi va thanh vien cu duoc tai sinh hoat lai tai dien dan -xin chan thanh cam on

Cám ơn bác đã ủng hộ VC từ thời trước đến nay. Tất cả các thành viên đều được chào đón, nhất là các thành viên cũ vì hầu hết các thành viên hiện nay đều xuất thân từ VC.com.
Nhân việc bác nói về sinh hoạt, em thiết nghĩ sinh hoạt thì cùng nhau xây dựng diễn đàn, cùng đóng góp kiến thức, kinh nghiệm, chia sẽ với nhau về trading và cả cuộc sống xã hội. Phải sinh hoạt như vậy thì một diễn đàn mới tồn tại được bác ạ.

Bác Snacher nói không được đăng mua/bán chỉ tin tức thôi, vậy bác GLD đăng tin như vậy là chuẩn à? e ko dinh dang, hỏi biết thôi các bác đừng giận.

Ngày trước không có mục Rao Vặt nên không được đăng. Thời gian qua BQT nhận thấy nhu cầu đăng bài rao vặt của thành viên VC là có nên đã mở thêm mục Rao Vặt và chỉ được phép mua bán trong mục này. Thanks

Last edited:
Mod oi, Mod ra qui dinh phai tren 5 post moi duoc view 1 so topic, ac qua. Khong tau ngam mai duoc. Em chi thinh thoang muon vao hong hot xem cac cao thu noi chuyen thoi ma khong duoc.

Mod co the giam xuong 2 post duoc khong de minh con dat chi tieu.
De nghi mod can nhac.

Chào bác,

Tôi thấy quy định 5 bài viết không hề khó chút nào, các bác chỉ cần nỗ lực là đạt được.
Bác vui lòng đọc lại Nội quy diễn đàn, nếu lần sau còn viết bài k dấu thì tôi sẽ xóa bài.

Cám ơn,

Không, người quan trọng không phải là Mod. Chỉ cám ơn Mod vì hướng dẫn thôi (nhưng Mod có vẻ không được dễ tính lắm). Mod chắc cũng "nhiều tuổi", hê hê. :) :)
Đừng giận nhé Mod ơi.

Bác yên tâm nhé, tôi chưa giận ai trên VC bao giờ, cứ phạm luật là tôi khóa nick thôi.

Tôi cũng nhiều tuổi rồi bác ạ, vừa mừng thôi nôi cách đây gần 2 tháng, nếu bác có tính tặng quà thì tôi khai luôn ngày sinh của nick dghuynhtu là 31-10-2011. Cám ơn bác trước :D

Tôi thấy một lượng lớn khách vào diễn đàn dưới dạng guest. Hiện nay đối tượng này hầu như không xem được gì. Vậy là BQT không quan tâm đến đối tượng khách này?

Cũng đã đến lúc mời các vị khách chúng ta vào nhà uống ngụm trà và đàm đạo rồi ạ :)

Chào cả nhà! Mấy hôm nay không thể vào diễn đàn thấy thiếu thốn kinh khủng, trước giờ toàn tầu ngầm vì trình độ chẳng có gì để bi bô, nay Mod có quy định mới xin ráng hoàn thành để được vào lại. Chúc Mod và tất cả anh chị em sức khỏe dồi dào trade chứng thành công!
Dzất chân thật, thanks bác....

Diễn đàn có vẻ không welcome những người không phải member ? Mod có thể cho biết lý do ?

bác đọc hết thread này thì sẽ thấy lý do, vui lòng đọc cả Nội quy diễn đàn. Forum luôn chào đón tất cả

Anh Blue chắc biết rõ lý do tại sao bị khóa nick chứ ạ.
Anh cứ yên tâm là không ai đứng trên Nội quy cả, anh Learntochange từng bị khóa lâu hơn anh và nhiều lần hơn anh. "Thế lực" ở ngoài đời sống xã hội thế nào em chưa biết, nhưng vào VC rồi thì thế lực lớn nhất là Nội quy và sự lớn mạnh của VC.

Anh Learntochange,
Mod khóa nick tất nhiên có lý do và lý do đó người bị khóa hiểu rõ nhất

Trân trọng,

Em cũng từng bị Ban rồi, phải công nhận các Mod ở đây tuân thủ Luật kinh người.

Mod ạ, mời họ vào nhà và họ đã khai tên tuổi đầy đủ nhưng ép họ phải nói chuyện nữa thì cũng khó cho họ mà.

Em làm sao dám ép ạ, chỉ là người Việt đôi khi rụt rè quá, biết mà không chịu nói ra, toàn để dành. Bác theo dõi trong 1 tháng trở lại nay thì sẽ thấy rõ hiệu quả của quy định này. Rất nhiều cao thủ ẩn mình xuất hiện và đóng góp những bài viết rất có giá trị. Thử hỏi, nếu không có chiêu này thì các cao nhân chịu xuất quan hay không :)

Từ hiệu quả của việc gia tăng số lượng và chất lượng bài viết của các thành viên mới mà không mới này đã cho thấy tính hợp lý của quy định mới.

Nhân dịp này em cũng một lần nữa cám ơn các thành viên mới đã đóng góp cho sự lớn mạnh chung của VC.

Trân trọng,

Back