Đầu tư hay cờ bạc - Một Cách Tiếp Cận.

Son

Well-Known Member
Một cách tiếp cận - đầu tư hay cờ bạc.
1. thử "gá" bạc

1.1 lợi ích và rủi ro
1.2 các thành phần tham gia và cuộc chơi
1.3 khung thời gian
2. So sánh với chứng khoán.
2.1 Lợi ích và rủi ro
2.2 thành phần tham gia và cuộc chơi
2. 3 Khung thời gian
3. Lựa chọn
3.1 ý nghĩa
3.2 thời điểm và tâm lý.
.... Brainstorming....

1. Thử "gá" bạc
1.1 lợi ích và rủi ro

Hồi nhỏ mình thường làm đầu sai cho anh em bạn bè của anh trai về nhà chơi chắn, hay xóc đĩa, lúc đi lấy bao thuốc, pha ấm trả, nấu gói mì tôm hay mua giúp bánh mì, thể nào tàn cuộc cũng được một ít xiền từ anh nào thắng. Dần dần, mình cũng phát hiên ra những anh nào hay thắng và thường phục vụ các anh ý đặc biệt hơn, tuy nhiên tiền lì xì của các anh lâu lâu mới thắng lại thường nhiều hơn... (nhưng trả lần éo nào dc xiền từ ông anh trai...kẹo bà cố :)!
Cho đến khi bố mẹ hình như nhận thấy sự khang khác nào đó hay do hàng xóm tốt bụng mách? Cũng là lúc mình đã quen với việc kiếm xiền từ các cuộc chơi của các anh. Giờ là cứ phải có giá cả đàng hoàng,ổ bánh mì trứng 2000 thì trả 4000 nhé, gói thuốc giá cũng gấp đôi..., vì mình còn phải nhờ bạn mình canh giờ bố hay mẹ về , canh có hàng xóm sang, canh bác ghi số điện... . cứ thế anh nào muốn vay ít tiền lấy son thì cũng phải trả thêm tiền nếu thắng, còn hòa hay thua thì thêm chút ít là được. Anh trai mình phải bảo lãnh khoản vay đó. Thế mà, nhiều khi cũng mất trắng, vì cái anh ý không đến chơi nữa... đểu thế chứ không biết. Nhưng nguy hiểm nhất là bị bố mẹ phát hiện, xong đời cái mông luôn...đói dài vì các anh bắt buộc phải chuyển chỗ khác chơi, mục thế chứ lị! Nhưng cũng thật may mắn, chứ không giờ trả ngồi chém gió dc :)

1. Thử "gá" bạc
1.1 lợi ích và rủi ro

Hồi nhỏ mình thường làm đầu sai cho anh em bạn bè của anh trai về nhà chơi chắn, hay xóc đĩa, lúc đi lấy bao thuốc, pha ấm trả, nấu gói mì tôm hay mua giúp bánh mì, thể nào tàn cuộc cũng được một ít xiền từ anh nào thắng. Dần dần, mình cũng phát hiên ra những anh nào hay thắng và thường phục vụ các anh ý đặc biệt hơn, tuy nhiên tiền lì xì của các anh lâu lâu mới thắng lại thường nhiều hơn... (nhưng trả lần éo nào dc xiền từ ông anh trai...kẹo bà cố :)!
Cho đến khi bố mẹ hình như nhận thấy sự khang khác nào đó hay do hàng xóm tốt bụng mách? Cũng là lúc mình đã quen với việc kiếm xiền từ các cuộc chơi của các anh. Giờ là cứ phải có giá cả đàng hoàng,ổ bánh mì trứng 2000 thì trả 4000 nhé, gói thuốc giá cũng gấp đôi..., vì mình còn phải nhờ bạn mình canh giờ bố hay mẹ về , canh có hàng xóm sang, canh bác ghi số điện... . cứ thế anh nào muốn vay ít tiền lấy son thì cũng phải trả thêm tiền nếu thắng, còn hòa hay thua thì thêm chút ít là được. Anh trai mình phải bảo lãnh khoản vay đó. Thế mà, nhiều khi cũng mất trắng, vì cái anh ý không đến chơi nữa... đểu thế chứ không biết. Nhưng nguy hiểm nhất là bị bố mẹ phát hiện, xong đời cái mông luôn...đói dài vì các anh bắt buộc phải chuyển chỗ khác chơi, mục thế chứ lị! Nhưng cũng thật may mắn, chứ không giờ trả ngồi chém gió dc :)
Cụ mau nổi lên đê để tôi phong Thánh cho cụ, thánh hóng soi tin và phán mà ứ cần soi chỉ tay :24::24::24:

Một cách tiếp cận - đầu tư hay cờ bạc.
1. thử "gá" bạc

1.1 lợi ích và rủi ro
1.2 các thành phần tham gia và cuộc chơi
1.3 khung thời gian
2. So sánh với chứng khoán.
2.1 Lợi ích và rủi ro
2.2 thành phần tham gia và cuộc chơi
2. 3 Khung thời gian
3. Lựa chọn
3.1 ý nghĩa
3.2 thời điểm và tâm lý.
.... Brainstorming....
a@Son ơi, mần tiếp đi, bns lâu wa :))))

đúng ý bác chủ k nhỉ?
“Tàn canh,
như vậy chỉ còn 7 thằng chơi vời nhau trong đó 3 ông hoà .... 4 ông thua, vặt nhau một hồi sẽ có thêm 3 ông nữa oánh bài chuồn
còn lại 4 ông lỗ nhất vặt nhau với hy vọng thắng, nhưng nếu 1 ông mà vặt hết của 3 ông kia thì vẫn lỗ

Vận vào chứng, ngáo bạc nó như ngáo chứng ý ... tại sao nhiều ông hô bulltrap ầm ầm mà vẫn vào bắt đáy, .... bởi họ nằm trong số chưa thoả mãn lợi nhuận hoặc đang thua

Tóm lại đến đoạn cờ bạc tàn canh rồi
... chờ canh bạc mới hơn là ngồi vặt nhau với mấy thằng thua lỗ:-h:-h:-h” f319

1. Thử "gá" bạc
1.1 lợi ích và rủi ro

thêm bài nữa đê cụ Son

Em thấy sự khác nhau của đầu tư và cờ bác đó chính là tâm lý! ngoài ra thì đầu tư tài chính nó có nhiều công cụ để chiến thắng hơn!

Đầu tư hay cờ bạc túm cái váy lại cũng chỉ là 1 loại trò chơi, có chăng chỉ là khác nhau về PP và tên gọi. Kéo cái thớt lên xem có cụ nào có ý tưởng gì hay thì vào comment nhát coi. :1cool_byebye:

Đầu tư hay cờ bạc túm cái váy lại cũng chỉ là 1 loại trò chơi, có chăng chỉ là khác nhau về PP và tên gọi. Kéo cái thớt lên xem có cụ nào có ý tưởng gì hay thì vào comment nhát coi. :1cool_byebye:
Thời gian rồi thầy làm gì mà không vào sinh hoạt với anh em?

Khi sới bạc chỉ còn lại các tay bạc già giữ lửa thì tay mơ chỉ nên ngồi xem để rèn luyện tự chữa bệnh "ngứa tay"

Khi sới bạc chỉ còn lại các tay bạc già giữ lửa thì tay mơ chỉ nên ngồi xem để rèn luyện tự chữa bệnh "ngứa tay"
cho Bon đào sâu tí, đang rảnh và sắp tới rảnh triền miên :)))
bạc già giữ xới để làm gì ?

Back