Cần giúp đỡ!

ThaiTan02

Thiệt tình thì mình có một thắc mắc này muốn hỏi (có thể bị cho là hỏi ngu) nhưng với tài khoản $500 thì mình có thể chuyển từ chuyên đánh cặp EUR/USD sang đánh cặp XAU/USD được hay không và xác suất để mình tồn tại được trong thị trường này là bao nhiêu %?

Bạn có thể trade được, nhưng bạn cần một vài thông số broker bạn mở, ví dụ margin, stop out....
Xác suất để tồn tại được khoảng 5%. Vì vậy mình khuyên bạn đánh demo trước rồi hãy đánh real. Nếu với gold thì đánh luôn đặt stoploss, vì gold nhiều lúc nó chạy nhanh lắm bạn không cắt kịp đâu. Nên đánh từ 0.01 lot thì an toàn hơn.

Bạn có thể trade được, nhưng bạn cần một vài thông số broker bạn mở, ví dụ margin, stop out....
Xác suất để tồn tại được khoảng 5%. Vì vậy mình khuyên bạn đánh demo trước rồi hãy đánh real. Nếu với gold thì đánh luôn đặt stoploss, vì gold nhiều lúc nó chạy nhanh lắm bạn không cắt kịp đâu. Nên đánh từ 0.01 lot thì an toàn hơn.

Vậy là phải mất thêm 6 tháng demo sao :( tình hình là mình đang cần huy động một số tiền (cũng khá lớn) trong tg ngắn, vì thế mới chuyển sang đánh XAU/USD đó bạn. Hồi kỳ mình demo EUR/USD tầm 6 tháng thì mới đánh real ;)

Nếu bạn cần nhận định thị trường hàng ngày bên mình sẽ cung cấp. Nhận định từ Marshall (1 trong 10 nhà phân tích thị trường giỏi nhất thế giới).

Nếu bạn cần nhận định thị trường hàng ngày bên mình sẽ cung cấp. Nhận định từ Marshall (1 trong 10 nhà phân tích thị trường giỏi nhất thế giới).

Cung cấp dưới hình thức nào vậy bạn, có cần trả lệ phí hay không?

Thiệt tình thì mình có một thắc mắc này muốn hỏi (có thể bị cho là hỏi ngu) nhưng với tài khoản $500 thì mình có thể chuyển từ chuyên đánh cặp EUR/USD sang đánh cặp XAU/USD được hay không và xác suất để mình tồn tại được trong thị trường này là bao nhiêu %?
Cái vấn đề ở đây nằm ở bản lĩnh của bạn như thế nào thôi. Phải có niềm tin, năng lực cộng thêm một ít tố chất thì bất cứ ở cặp nào bạn vẫn có thể tồn tại được nhé!

Tk mini và chuyên đánh EU chắc chắn bạn sẽ shock nặng khi đánh gold. Bạn nên demo với lệnh 0.01 lot y như lúc đánh thật để biết độ sợ hãi của mình đến đâu

Tk mini và chuyên đánh EU chắc chắn bạn sẽ shock nặng khi đánh gold. Bạn nên demo với lệnh 0.01 lot y như lúc đánh thật để biết độ sợ hãi của mình đến đâu

Đó chính là vấn đề mà mình đang đau đáu, hầy. Mà mình làm cái gì thì cũng có nguyên nhân thôi bạn, do sắp tới mình cần xoay sở 1 số tiền (cũng khá nhiều) và vì đánh EUR/USD thì profit khá nhỏ giọt. Mình đang muốn hướng chiến lược của mình sang Gold, hi vọng với những bước đi chậm mà chắc, mình sẽ tích cóp đc 1 ít :)

Thật đáng tiếc khi khuyên bạn là đừng đánh gold. Với áp lực như vầy, cửa thắng của bạn theo tôi là rất nhỏ. Bạn sẽ bị bào mòn tk nhanh chóng khi hit stoploss

Mình đã lường trước được việc này, nhưng vì tình thế cấp bách quá...mình sẽ đặt target của mình ở phạm vi lot nhỏ, hi vọng sẽ tích cóp đc một ít :)

Mình đã lường trước được việc này, nhưng vì tình thế cấp bách quá...mình sẽ đặt target của mình ở phạm vi lot nhỏ, hi vọng sẽ tích cóp đc một ít :)

Thật tình thì bạn nên nghe lời bác Linh nhé, với số vốn kèm cõi như vậy trong một thị trường biến động mạnh và khó lường như Gold thì phần trăm sống sót rất thấp. Nếu thực sự bạn đang cần tiền thì nên tìm cách khác, nếu bạn áp dụng cách này thì ko những khó có thể tạo lợi nhuận mà có khi còn mất luôn cả chì lẫn chài!

Back