BVH - Tập đoàn Bảo Việt

Hồi tháng 1, mình chộp được em Béo Vẫn Hăng đúng lúc em hăng, bèn khoe um với ae, rồi sướng âm ỉ mấy ngày... :D
Đợt này 2 lần đưa tay đỡ, đều bị em Béo đè dập tay! hic. T3 về chạy trối chết mà tới giờ vẫn còn đau tay ê ẩm! :eek:

Mà đã ngắm nghía cẩn thận rồi đó chớ: nào MA, nào Davas, nào kumo...
Ngờ đâu em đã rớt là rớt luôn 1 phát, thủng hết mọi thể loại đỡ... huhu !
Giờ đây em đã thành Béo Và Hư rồi ! không hư sao cả làng cả huyện cứ mải miết leo cao mà em còn mãi lẹt đẹt đưới đất ? :p
Đang lúc TT húng đều, Lý đạo sĩ sao thấy được cái sự xụi lơ của em béo vậy nhỉ ? Tài thật !

Nay em đã rớt tới đất (kumo W) rồi, chắc không theo đà TT xụi, mà lăn luôn xuống mương chớ ? :p
Nhưng rớt cái độp vậy thì còn sức đâu để nhảy hăng như hồi tháng 1 ? mà trên đầu em lại có đám mây D1 đang đè nặng ?
Thôi, không chơi với em nữa đâu. Ngoài sàn có đầy em khác nhanh nhẹ hơn :D

Mong bữa tôm hùm, mà chắc còn phải chờ hơi lâu... tican ơi là tican ơi!

Last edited by a moderator:
Mà đã ngắm nghía cẩn thận rồi đó chớ: nào MA, nào Davas, nào kumo...
Ngờ đâu em đã rớt là rớt luôn 1 phát, thủng hết mọi thể loại đỡ... huhu !

Nay em Béo đã rớt tới đất, chắc không sẵn đà rớt luôn xuống mương chớ ?

Mong bữa tôm hùm, mà chắc còn phải chờ hơi lâu... tican ơi là tican ơi!
Rớt về khu vực ~ 42 là hỡ trợ siêu kinh điển roài :14.jpg: ( cái này anh VC không dạy ) ,không hẳn là thủng hết mọi thể loại đỡ đâu .Đã là siêu kinh điển rồi thì đào mương là vô cùng mệt mỏi đới vì tay to hay nhỏ ji` thì cũng dễ làm khó thì bỏ thôi . Cố tình đào mương là các ảnh đem niêu dùng thổi cơm đi đập ,khác ji`a Chí .
Đang ở trong đám mây thì chắc cứ lình xình ít bữa gọi nôm na là tích nũy .
Chờ bữa tôm hùm Tican k phải là không có ný .Cứ gom đủ xèng mua rượu đi rồi có tôm .:36::36::36:

Last edited by a moderator:
Về mặt Phân tích kỹ thuật thì mình cũng khá đồng tình với các bác, các cụ. Tuy nhiên, theo quan điểm của mình, kết hợp với phân tích cơ bản thì mình vẫn nghiêng về hướng upside hơn vì:
1. Các khoản dự phòng tài chính của cổ phiếu niêm yết tại 31.12.2013 là 468 tỷ (tương đương khoảng 37% giá trị sổ sách). Từ cuối 2013 đến giờ thì cổ phiếu niêm yết đã tăng bèo bèo 50% rồi --> Hoàn nhập dự phòng --> Tăng lợi nhuận đột biến trong quý 1.
2. Giao dịch ròng của VNM ETFs đang theo hướng mua vào, mỗi ngày bình quân khoảng 57k CP --> Tạo đà và tâm lý tốt cho nhà đầu tư nội.
3. Tin cổ tức và tăng vốn được công bố vào ngày ĐHCĐ 24/4 sắp tới dự sẽ tích cực.
4. Giá đang chạm đường giữa của Bollinger Bands tuần --> nếu tuần này đóng nến xanh dài, đuôi ngắn và đóng trên mức 46.5 thì sẽ có Bullish Engulfing Pattern dự báo cho các FA nêu trên.

Tóm lại, mình sẽ chờ đến cuối tuần này xem thế nào!

Back