Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Chị Cỏ,
Thật khó để những con người quá khác biệt có thể có sự đồng cảm với nhau.
Căn bản nhất vẫn là các mức độ ưu tiên trong thang giá trị của mỗi người.
Có người coi thành danh trên quan trường là thành công nhất.
Có người coi của cải là quan trọng nhất.
Có người coi kiến thức là đáng khâm phục nhất.
Có người coi đạo đức là đáng kính nhất.
Có người coi tình yêu là vĩ đại nhất.
Có người coi sự thanh thản và bình an trong tâm hồn là cần thiết nhất
Có người coi mang lại những giá trị hữu ích cho xã hội mới là cao cả nhất.
................................
Không ai trên đời này có được trọn vẹn mọi điều nên người ta chấp nhận theo đuổi cái mà người ta cho là nhất.
Vậy nên mấy anh tỷ phú cùng đừng vội vỗ ngực xưng tên, coi mình là đỉnh cao mơ ước của toàn xã hôi, bởi dưới con mắt nhiều người các anh cũng chỉ là kẻ trọc phú thô lậu hay thiếu đạo đức mà thôi.
Cào nó không muốn làm anh cò đất cho dù nó rất thèm tiền và kể cả nó biết mười mươi là có thể kiếm được nhiều tiền nó cũng không thể làm được, đơn giản vì con người nó không thể chấp nhận được những đặc tính cơ bản của 1 anh cò đất. Ranh giới có thể không rõ ràng nhưng về bản chất cũng có thể so sánh với việc bảo chị với em đi buôn ma túy hay làm cave vậy. Chả thấy xấu xa hay ghê tởm gì đơn giản chỉ là không có trong từ điển :10:
Thôi thì nước sông không phạm nước giếng. Mọi người cứ vui vẻ với cuộc sống của mình là ổn rồi.
Chúng ta cùng kiếm tiền và yêu tiền nhưng phương cách và mục đích không giống nhau. Mỗi người sẽ tự biết ai mới là thầy ta, ai mới là bạn ta.
Em lại tự hào vì em đã đi làm cò đất hay nói cho sang mồm là đi bán nhà dự án cho VinCom.
Em tự hào vì đã bán được 20% dự án trong tháng cô hồn năm 2015
Em tự hào vì chỉ bán những căn đẹp ở những vị trí sau đó ko ai mua được và nó đều lên giá
Em tự hào vì đã thẳng thắn nói với một phó tổng của Vinhomes là những vị trí ko có chỗ để xe thuận lợi cho khách hàng em sẽ ko bán và em đã thực hiện như vậy
Em tự hào vì những người mua sau đó đều cảm ơn em! Có những người còn biếu vài chục trứng gà nhà đẻ.
Em càng tự hào hơn vì tháng đó em đã kiếm được 1 tỏi bằng sức lao động của mình mà không phải ngửa tay xin ai, mà xin thì cũng chẳng ai cho.
Cứ làm những gì luật pháp không cấm mà lại mạng niềm vui cho mình và mọi người thì sao lại phải xấu hổ nhỉ!:1:

Thấy signal cứ lặp đi lặp lại, cũng chưa nghĩ ra nguyên nhân colai à.
e nghĩ ra rồi:
Vì Cào thông minh vui vẻ, Cào ko rận ai
Cào hài hước, nên cmt kiểu nào Cào cũng có cách đáp trả mà ko kèm theo các stt trạng thái nặng nề
Nay Cào lại lậm vào môn KHHB nên Cào đang có dáng hình của Mr Biết Tuốt
:113::113::113:
hí hí anh thấy sao

e ko nhớ đọc ở chỗ nào, nhưng 2017-2018 hình như chạy thí điểm thị trường bán buôn điện cạnh tranh để tới 2019 sẽ vận hành thực tế. Cái này hình như là các bước trong quy hoạch điện VII về xây dựng điện tới 2020. Đề án này ra đời từ 2011, REE bắt đầu gom điện và nâng cấp nhà máy từ 2012. Cuộc chơi lớn kéo dài hàng chục năm, e toàn tầm nhìn T+3, thảm nào nhịp này hụt :2cool_go:
P/S: thật ra cái vụ phát điện theo hợp đồng này, thì đã thực hiện ở một tỷ lệ nhất định trong tổng lượng điện EVN mua từ các nhà máy. Như đợt hạn hán thì NT2 hưởng lợi lớn từ phần phát điển theo giá thị trường này. Các năm trước, cứ năm nào VSH có tin đồn thỏa thuận được giá bán điện cho EVN là lại có sóng. Nên có thể thấy nếu thật sự được phát điện theo giá cạnh tranh thi cửa các nhà máy điện sẽ lung linh hơn bây giờ.
xưa mềnh kẹp con VSH gần năm nên mềnh ghét lắm :21:
kí điện: có sóng
thời tiết: có sóng
thoái vốn: có sóng
nchung là phải có cái cớ gì đấy; nhưng longterm thì far far ko thấy away luôn :24:

Status
Not open for further replies.
Back