Bàn về Phân tích kỹ thuât

GBK

Active Member
Hì hì, trước khi bàn về dùng TA phân tích, chúng ta phải bàn về TA thực sự đã.

Việt Nam đã có câu chuyện dân gian "Thầy bói xem voi" rồi

Hì hì, trước khi bàn về dùng TA phân tích, chúng ta phải bàn về TA thực sự đã.

Việt Nam đã có câu chuyện dân gian "Thầy bói xem voi" rồi

Bác viết tiếp cái topic về TA cho anh em đọc đi :D

Oái, Mod nào lại tác cái post nhố nhăng của em ra thành topi thế này

Oái, Mod nào lại tác cái post nhố nhăng của em ra thành topi thế này

Bác ơi lỡ rùi, bác làm tới lun đi. Em thấy các bác kê gạch xếp hàng ở cửa đông dzui quá rồi. :)

Tôi xin nói quan điểm của tôi trước nhé, các bác cứ ném đá thoải mái.
Mục đích của TA là forecast, dựa vào những sự việc đã xảy ra để đoán định tương lai, diễn biến tình hình thị trường trong tương lai gần. Điều này dựa vào lý thuyết hành vi là có tính lặp lại. Vì vậy mà với những sự kiện có đặc điểm tương tự như trong quá khứ sẽ được lặp lại trong tương lai.
Mà forecast thì bản chất là không bao giờ đúng 100%. Tuy nhiên khi nhiều người hành động theo TA, se trở thành xu hướng chung và dự đoán tương lai sẽ có xác suất trở thành hiện thực cao hơn.

Mục đích của TA là forecast, dựa vào những sự việc đã xảy ra để đoán định tương lai, diễn biến tình hình thị trường trong tương lai gần. Điều này dựa vào lý thuyết hành vi là có tính lặp lại. Vì vậy mà với những sự kiện có đặc điểm tương tự như trong quá khứ sẽ được lặp lại trong tương lai.
Mà forecast thì bản chất là không bao giờ đúng 100%. Tuy nhiên khi nhiều người hành động theo TA, se trở thành xu hướng chung và dự đoán tương lai sẽ có xác suất trở thành hiện thực cao hơn.
Không chuẩn vì quá chuẩn....

Như vậy TA gần chuẩn bác nhỉ? hì...i.

Bác không đặt luôn tên là J.Bon 007 đi?

g/l

Vậy còn PTCB thì sao hả bác :D

Sau nhiều lần kẹp hàng thì e rút ra là PTCB & PTKT xác suất thành công đều như nhau & ko cao, khoảng (5 ăn 5 thua, người giỏi thì đúng 7/10 là cùng). Trading skill, ví dụ như kiểm soát tâm lý, sẵn sàng cắt lỗ hoặc ăn non có vẻ quan trọng hơn. Đầu năm nay nhiều người ăn đc 100%, nhưng vì quá hưng phấn & ko có kỷ luật cut loss nên đã ói ra trả lại TT hết sau vụ BK rồi. Bản thân e cũng vậy, dân PTKT thấy 1 cây nến sụt giảm ko thương tiếc vậy mà còn ráng trấn an bản thân là vụ này chỉ 1,2 phiên là xong, thoát hơi trễ nên cũng mất khá, hức

Sau nhiều lần kẹp hàng thì e rút ra là PTCB & PTKT xác suất thành công đều như nhau & ko cao, khoảng (5 ăn 5 thua, người giỏi thì đúng 7/10 là cùng). Trading skill, ví dụ như kiểm soát tâm lý, sẵn sàng cắt lỗ hoặc ăn non có vẻ quan trọng hơn. Đầu năm nay nhiều người ăn đc 100%, nhưng vì quá hưng phấn & ko có kỷ luật cut loss nên đã ói ra trả lại TT hết sau vụ BK rồi. Bản thân e cũng vậy, dân PTKT thấy 1 cây nến sụt giảm ko thương tiếc vậy mà còn ráng trấn an bản thân là vụ này chỉ 1,2 phiên là xong, thoát hơi trễ nên cũng mất khá, hức

TA, FA, Bảng điện, Tin...ông cứ quán đó là nồi lẩu. Thỉnh thoảng cho ngón tay út vào mút cái chỉ ăn hương chứ không ăn thật thì mới cảm nhận cái hương nào là chính của món lẩu thập cẩm Việt....he...hè.

Bao giờ nhìn chart đoán được khả năng diễn biến của giai đoạn tiếp theo thì cũng coi như không phí công học TA . Bởi vì khi đó giao động của 1 hoặc vài ngày khó cuốn mình theo. (vô tư trước việc ai bẻ chart ,nắn chart.)

Làm sao để mình có thể đạt được điều này vậy anh. Mong anh chia sẻ. Cám ơn anh

Tùy vào cái art của người xem tranh thui . Theo tui > 50% --------->60% , 70%, 80% , 90% .

Em nghĩ gì cũng nằm trong quy luật & có nguyên tắc nguyên lý chung của nó, với art thì nó cũng có mà ng ta hay gán cho định nghĩa là trường phái. Vậy trường phái của bác là...?

Mò học ptkt gần 02 năm mà mọi thứ vẫn như mơ ngủ. Theo mình Ptkt ptich chuẩn, gần chính xác còn tuy duyên từng người nữa. Nhưng được cái hiểu được là mình đang đứng ở đâu trên đồ thị: đâm xuống, vùng vẫy hay đang bay.

Hai năm vẫn còn ít, bạn ạ

Cái này giống a luyện võ công, có người 4-5 năm xuống núi. có người luyện cả đời nhưng vẫn bế quan tu luyện.

Tôi thấy TA tài liệu toàn tiếng anh, và từ dùng trong đó cũng ko thể dich và hiểu được, nên nói luyện TA thành tài ở vn thì khó lắm.

Kiếm được vải món, sao ra gian hồ giữ được cái mạng là ok, sau đó chinh chiến nhiều tự nhien kinh nghiem nhiều thôi.

• Like
Reactions: MrM
Back