68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
bác @Phát Lộc vất vả quá :)... hiếm khi thấy bác comments nhiệt thế :)
tình hình VNI có khả thi không bác ? :)
ps: cái bọn hâm và dở hơi ấy nó chiếm 10-20% đám dông thì phải ;) tiên phong và khác biệt

@Phát Lộc :báo cáo hôm nay tôi bắt đầu vào hàng.DIG FMC JVC
bác cho tui xin tí tín hiệu vào.
tui vẫn chưa, dù tin sẽ có điểm hồi, chờ TT xác nhận xong điểm C đã.

PS: tui nghĩ, xét trên phương diện cổ phiếu (ko phải chỉ số chung) sắp đến ngưỡng có thể hấp dẫn các nđt giá trị.
cách đầu cơ (bắt đáy) của tui trong bối cảnh này, là chờ nhóm trên nhẩn nha mua vào, sau đó TT sẽ sụp thêm 1 đợt nữa thì mình mua.

Last edited:
vài suy nghĩ,
hôm trc, có đề cập tào lao bên thớt PTKT đến "bóng ma" của việc Fed tăng LSCB sẽ ảnh hưởng đến TTCKVN, dự định & dự đoán của các chuyên gia là June or Sept 2015 thì lúc đó ko biết ckvn thế nào. nay, việc này đã nhãn tiền, ckvn lại đi trc cả....Fed :(

vài suy nghĩ,
hôm trc, có đề cập tào lao bên thớt PTKT đến "bóng ma" của việc Fed tăng LSCB sẽ ảnh hưởng đến TTCKVN, dự định & dự đoán của các chuyên gia là June or Sept 2015 thì lúc đó ko biết ckvn thế nào. nay, việc này đã nhãn tiền, ckvn lại đi trc cả....Fed :(
trong những năm Fed giữ ls ~ 0, ttck vn có đc lợi gì ko, tại sao khi Fed rục rịch tăng ls, tt giảm, lại đổ cho Fed :D

trong những năm Fed giữ ls ~ 0, ttck vn có đc lợi gì ko, tại sao khi Fed rục rịch tăng ls, tt giảm, lại đổ cho Fed :D
à, ko. có đổ gì cho Fed đâu, tăng là tốt. nhưng động thái gì từ Fed đều có ảnh hưởng ko chỉ TT Mĩ mà còn TG nữa. VN ko trực tiếp & ko mạnh, nhưng VN giao thương mạnh với thằng trực tiếp :D nên sẽ có ảnh hưởng.

TTVN lại nhỏ & mỏng manh, quẩy nhẹ là tung sàn roài. :D

Back